રોહિત શર્માની જગ્યાએ ભારતનો ટેસ્ટકેપ્ટન આ ખેલાડી બનશે, જે ખૂબ જ ખતરનાક છે

રોહિત શર્માની જગ્યાએ ભારતનો ટેસ્ટકેપ્ટન આ ખેલાડી બનશે, જે ખૂબ જ ખતરનાક છે

ભારતીય ટીમ ટેસ્ટ કેપ્ટન: ભારતીય ક્રિકેટ ટીમમાં એક કરતા વધુ એવા ખેલાડી છે, જે રોહિત શર્માના સ્થાને આગામી ટેસ્ટ કેપ્ટન બનવાના પ્રબળ દાવેદાર છે. વર્તમાન કેપ્ટન રોહિત શર્મા માત્ર 35 વર્ષનો છે અને આવનારા દિવસોમાં ટીમ ઈન્ડિયાને એવા કેપ્ટનની જરૂર છે જે તેને આગળ લઈ જઈ શકે.

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમમાં એક કરતા વધુ એવા ખેલાડીઓ છે જે આગામી ટેસ્ટ કેપ્ટન તરીકે રોહિત શર્માના સ્થાને લેવાના પ્રબળ દાવેદાર છે. વર્તમાન કેપ્ટન રોહિત શર્મા માત્ર 35 વર્ષનો છે અને આવનારા દિવસોમાં ટીમ ઈન્ડિયાને એવા કેપ્ટનની જરૂર છે જે તેને આગળ લઈ જઈ શકે. ટીમ ઈન્ડિયા પાસે 2 એવા ખેલાડી છે, જે ટેસ્ટ ટીમના કેપ્ટન બનવાના પ્રબળ દાવેદાર છે.

1. જસપ્રીત બુમરાહ

રોહિત શર્માની જગ્યાએ ઝડપી બોલર જસપ્રિત બુમરાહને ભારતીય ટેસ્ટ ટીમનો કેપ્ટન બનાવવામાં આવી શકે છે. જસપ્રીત બુમરાહ માત્ર 28 વર્ષનો છે અને તેની પાસે ટીમ ઈન્ડિયાને આગળ લઈ જવા માટે ઘણો સમય છે. જસપ્રીત બુમરાહ ભારતીય ટીમનો સૌથી મહત્વનો ખેલાડી છે અને જો તેને ટેસ્ટ કેપ્ટનશિપ આપવામાં આવે તો તે ટીમ ઈન્ડિયાની કિસ્મત પણ બદલી શકે છે. જો ટીમ ઈન્ડિયા દરેક ફોર્મેટ માટે અલગ કેપ્ટન ઈચ્છે છે તો જસપ્રીત બુમરાહને ટેસ્ટ ટીમની જવાબદારી સોંપવામાં આવી શકે છે જ્યારે રોહિત શર્માને ODI કેપ્ટન તરીકે જાળવી રાખવામાં આવે છે. જસપ્રીત બુમરાહે ટીમ ઈન્ડિયા માટે 30 ટેસ્ટ મેચ રમી છે, જેમાં તેણે શાનદાર પ્રદર્શન કરતા 128 વિકેટ લીધી છે.

2. રવિન્દ્ર જાડેજા

ટીમ ઈન્ડિયાના સ્ટાર ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજાને ભારતનો આગામી ટેસ્ટ કેપ્ટન બનાવવામાં આવી શકે છે. રવિન્દ્ર જાડેજા ભારતીય ટેસ્ટ ટીમના નિયમિત સભ્ય છે. ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં રવિન્દ્ર જાડેજાનું પ્રદર્શન શાનદાર રહ્યું છે. તે બેટિંગ, બોલિંગ અને ફિલ્ડિંગ ત્રણેય ક્ષેત્રોમાં તોફાની પ્રદર્શન કરે છે. રવિન્દ્ર જાડેજાની ફિટનેસને જોતા તે ટીમ ઈન્ડિયા માટે લાંબા સમય સુધી ટેસ્ટ ક્રિકેટ રમી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં તેને ટેસ્ટ કેપ્ટન બનાવવાનો વિચાર ખરાબ નહીં હોય. રવિન્દ્ર જાડેજાએ ટીમ ઈન્ડિયા માટે 60 ટેસ્ટ મેચ રમી છે, જેમાં તેણે 2523 રન બનાવ્યા છે અને 242 વિકેટ લીધી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *