તોફાનની જેમ 277 રન બનાવનાર જગદીશન ખોલ્યું આ મોટું રાજ, આવી રીતે તે રેકોર્ડ પર રેકોર્ડ બનાવાતો ગયો

તોફાનની જેમ 277 રન બનાવનાર જગદીશન ખોલ્યું આ મોટું રાજ, આવી રીતે તે રેકોર્ડ પર રેકોર્ડ બનાવાતો ગયો

વિજય હજારે ટ્રોફી: તમિલનાડુના બેટ્સમેન નારાયણ જગદીસને ધમાકેદાર 277 રન બનાવ્યા. તેણે પોતાની બેટિંગથી બધાના દિલ જીતી લીધા હતા. એક મોટો રેકોર્ડ બનાવ્યા પછી, તેણે ખુલાસો કર્યો છે કે તે કેવી રીતે કરવામાં સફળ રહ્યો. એન જગદીસન રન: વિજય હજારે ટ્રોફી ODI ક્રિકેટ ટુર્નામેન્ટમાં અરુણાચલ પ્રદેશ સામે 141 બોલમાં 277 રન ફટકારીને લિસ્ટ A ક્રિકેટમાં સર્વોચ્ચ વ્યક્તિગત સ્કોરનો વિશ્વ રેકોર્ડ બનાવ્યા બાદ તમિલનાડુના બેટ્સમેન નારાયણ જગદીસનએ કહ્યું કે મેચ દરમિયાન તેનો એકમાત્ર ગોલ હતો. પૂરી 50 ઓવર સુધી બેટિંગ કરવાની હતી.

એન જગદીશને આ રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો
26 વર્ષીય જગદીશને 2002માં ગ્લેમોર્ગન સામે સર્વોચ્ચ લિસ્ટ A સ્કોર માટે સરેના એલિસ્ટર બ્રાઉનના 268 રનના રેકોર્ડને તોડ્યો હતો. જગદીશને આ ઇનિંગ દરમિયાન ભારતીય દ્વારા સૌથી વધુ લિસ્ટ A સ્કોરનો રોહિત શર્માનો રેકોર્ડ પણ તોડી નાખ્યો હતો, જેણે શ્રીલંકા સામે વન-ડેમાં 264 રન બનાવ્યા હતા. જગદીશને આ ઇનિંગ પછી કહ્યું, ‘મને ખૂબ સારું લાગે છે.’

સતત પાંચમી સદી ફટકારી
સતત પાંચમી મેચમાં સદી ફટકારનાર આ વિકેટ કીપર બેટ્સમેને કહ્યું, ‘મારો એકમાત્ર ઉદ્દેશ્ય માત્ર આ મેચમાં જ નહીં પરંતુ દરેક મેચમાં 50 ઓવર રમવાનો છે. વિરોધી ટીમ કોણ છે તેનાથી કોઈ ફરક પડતો નથી. મારા માટે ક્રિઝ પર રહેવું એક પ્રક્રિયા જેવું છે.

તમિલનાડુએ આ મેચમાં બે વિકેટે 506 રન બનાવ્યા હતા, જે પુરુષોની લિસ્ટ-એ ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ ટીમનો સ્કોર છે. અગાઉનો રેકોર્ડ ઇંગ્લેન્ડના નામે હતો જેણે આ વર્ષની શરૂઆતમાં નેધરલેન્ડ સામે ચાર વિકેટે 498 રન બનાવ્યા હતા. ભારતમાં લિસ્ટ Aમાં અગાઉનો સૌથી વધુ ટીમ સ્કોર મુંબઈના નામે હતો, જેણે 2021માં જયપુરમાં પુડુચેરી સામે ચાર વિકેટે 457 રન બનાવ્યા હતા. ગ્રુપ સીની આ મેચમાં તમિલનાડુએ 435 રનથી જીત મેળવી હતી, જે લિસ્ટ A મેચમાં સૌથી મોટા માર્જિનથી જીત છે.

બેટિંગ પર ધ્યાન આપો
એન જગદીશને કહ્યું, ‘હું મારી બેટિંગ અને કીપિંગ અને ખાસ કરીને મારી ફિટનેસ પર ઘણું કામ કરી રહ્યો છું. હું છેલ્લા કેટલાક સમયથી આ કરી રહ્યો છું. છેવટે, જ્યારે હું રન કરું છું ત્યારે મને સારું લાગે છે.

સૌથી મોટી ભાગીદારી કરી
એન જગદીશને બી સાઈ સુદર્શન સાથે પ્રથમ વિકેટ માટે 416 રન ઉમેર્યા, જે લિસ્ટ A ક્રિકેટમાં કોઈપણ વિકેટ માટે સૌથી વધુ ભાગીદારીનો રેકોર્ડ છે. સુદર્શને 102 બોલમાં 19 ચોગ્ગા અને બે છગ્ગાની મદદથી 154 રન બનાવ્યા હતા.

જ્યારે સુદર્શન સાથેની ભાગીદારી વિશે પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે તેણે કહ્યું, ‘તે અદ્ભુત રહ્યું છે. મને સાઈ સાથે બેટિંગ કરવાનું પસંદ છે. અમે એકબીજાના પૂરક છીએ. અમે વિકેટો વચ્ચે ઝડપી રન ફટકાર્યા, જે અમને ખરેખર સારું લાગે છે. અમે એકબીજાની કંપનીનો આનંદ માણીએ છીએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *