મજબૂરી બધુ જ શીખવે છે, આ વિડીયો તેનો સાબિતી છે, જુઓ કેવી રીતે આ પગ વગરનો મજૂર…. જુઓ વિડીયો

મજબૂરી બધુ જ શીખવે છે, આ વિડીયો તેનો સાબિતી છે, જુઓ કેવી રીતે આ પગ વગરનો મજૂર…. જુઓ વિડીયો

લાઈફ લેસનઃ આ વીડિયો વાયરલ થતાં જ લોકો આ વ્યક્તિ વિશે વિચારવા લાગ્યા. આ ચોક્કસ ખાણ છે પરંતુ આ વિડિયોમાંથી ઘણા બધા બોધપાઠ લેવા જોઈએ. એક યુઝરે લખ્યું કે જીવનમાં હાર ન માનવી જોઈએ. આ વીડિયો તેનું જીવંત ઉદાહરણ છે. પગ વગરનો રોજનો કામદારઃ દુનિયામાં કેટલું દુ:ખ છે, મારું દુ:ખ કેટલું ઓછું છે. આ બોલિવૂડના ગીતની પંક્તિઓ હોઈ શકે છે પરંતુ તેમાં ઘણું બધું છુપાયેલું છે. કયારેક એવા વ્યક્તિનું જોમ સામે આવે છે, જે તમામ દુ:ખ હોવા છતાં જીવનની ફરિયાદ કોઈને નથી કરતા. સોશિયલ મીડિયા પર એક વીડિયો સામે આવ્યો છે જેમાં એક મજૂર જેને પગ નથી તે કામ કરતો જોવા મળી રહ્યો છે.

‘મજબૂરી બધું શીખવે છે’
ખરેખર, એક યુઝરે આ વીડિયો ટ્વિટર પર શેર કર્યો છે. કેપ્શનમાં લખ્યું છે કે મજબૂરી બધું શીખવે છે. આ સિવાય આમાં હેશટેગનો પણ ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. જેમાં એક પગ ન હોય તેવી વ્યક્તિ મજૂર તરીકે કામ કરતી જોવા મળે છે. તે કોલસાની ખાણ જેવી જગ્યાએ કામ કરતો જોવા મળે છે. આ દરમિયાન તે ક્રેચની મદદથી ઉભો છે.

વિડિઓનો અર્થ સમજવા યોગ્ય!
વીડિયોમાં જોવા મળે છે કે તે એક પાવડામાં ખંતપૂર્વક કોલસો ભરીને બીજી જગ્યાએ મૂકી રહ્યો છે. આ વાયરલ વીડિયોમાં તેમનું સમર્પણ અને મહેનત દેખાઈ રહી છે. જો કે વિડિયોની ક્વોલિટી એટલી પરફેક્ટ નથી, પરંતુ આ વીડિયોનો અર્થ ચોક્કસથી સમજાઈ રહ્યો છે. આ મજૂર નાની ટ્રોલીમાં કોલસો ભરતો જોવા મળે છે.

જેણે પણ હાર સ્વીકારી લીધી છે.
આ વીડિયો પોસ્ટ થતાં જ તે વાયરલ થઈ ગયો હતો. આ અંગે લોકો પણ ઉગ્ર પ્રતિક્રિયા આપી રહ્યા છે. એક યુઝરે લખ્યું કે વાસ્તવમાં લોકોની મજબૂરી સામે તેની મજબૂરી કંઈ નથી. તે જ સમયે, એક યુઝરે લખ્યું કે જેણે પોતાના જીવનમાં હાર માની લીધી છે તેણે આ વીડિયો જોવો જોઈએ, કદાચ તે એક દિવસ ચોક્કસપણે જીતશે.

જુઓ વિડીયો અહી :

https://twitter.com/NarendraNeer007/status/1593855411723309056?s=20&t=iGPsIXpZizYkNIZmq2YvnQ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *