T20 વર્લ્ડ કપ: દ્રવિડ-સિલેક્ટર્સની આ જીદથી ભારતનું વર્લ્ડ ચેમ્પિયન બનવાનું સપનું તૂટી ગયું

T20 વર્લ્ડ કપ: દ્રવિડ-સિલેક્ટર્સની આ જીદથી ભારતનું વર્લ્ડ ચેમ્પિયન બનવાનું સપનું તૂટી ગયું

ટીમ ઈન્ડિયાઃ ટીમના સૌથી અનુભવી બેટ્સમેનોની પાવર-પ્લેમાં ધીમી બેટિંગ, વિકેટકીપર તરીકે એક જ ખેલાડીની પસંદગીને લઈને ગરબડ અને કોચ રાહુલ દ્રવિડની નો-રિસ્ક પોલિસીએ ભારતને T20 વર્લ્ડ કપ 2022 જીતવામાં મદદ કરી. સેમિફાઈનલમાં , ઈંગ્લેન્ડને કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. T20 વર્લ્ડ કપ 2022: ટીમના સૌથી અનુભવી બેટ્સમેનોની પાવર-પ્લેમાં ધીમી બેટિંગ, વિકેટકીપર તરીકે એક ખેલાડીની પસંદગી અને કોચ રાહુલ દ્રવિડની જોખમ ન લેવાની નીતિને લઈને ઉથલપાથલની સ્થિતિ ભારતને T20 વર્લ્ડ કપમાં લઈ જશે. 2022ની સેમીફાઈનલમાં ઈંગ્લેન્ડને કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. ઇંગ્લેન્ડે ગુરુવારે ભારતીય ટીમને 10 વિકેટે કચડી નાખ્યું હતું.

દ્રવિડ-સિલેક્ટર્સની આ જીદથી ભારતનું વર્લ્ડ ચેમ્પિયન બનવાનું સપનું તૂટી ગયું
જો કેપ્ટન રોહિત અને કોચ દ્રવિડ પોતાની જાતને ઈમાનદારીથી સવાલ કરે તો તેઓને ખબર પડશે કે આ ટીમ સેમીફાઈનલમાં પહોંચવાને લાયક ન હતી. વૈશ્વિક ટૂર્નામેન્ટમાં છેલ્લા 9 વર્ષમાં આ છઠ્ઠી વખત છે જ્યારે ભારતીય ટીમ નોકઆઉટ તબક્કામાં હારીને સ્પર્ધામાંથી બહાર થઈ ગઈ છે.

યુઝવેન્દ્ર ચહલને તક ન આપવી પણ ટીમને મોંઘી પડી.
ટોચના ફાસ્ટ બોલર જસપ્રિત બુમરાહ અને ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજાની ઈજાએ ટીમને મોટો ફટકો આપ્યો હતો, પરંતુ આ એવી બાબત છે જેના પર ટીમનું નિયંત્રણ નથી. જે વસ્તુઓ પર ટીમનું નિયંત્રણ છે, તેઓ તેને યોગ્ય રાખવામાં નિષ્ફળ ગયા. ઓસ્ટ્રેલિયામાં રિસ્ટ સ્પિનરોની સફળતા બાદ પણ ટી-20માં ભારતના સૌથી સફળ બોલરોમાંથી એક યુઝવેન્દ્ર ચહલને તક ન આપવી એ પણ ટીમને ભારે પડ્યું.

શુભમન ગિલ, પૃથ્વી શો અને રાહુલ ત્રિપાઠીને તૈયાર કરવાની જરૂર છે
રાહુલ દ્રવિડ છેલ્લા એક વર્ષથી ટીમ ઈન્ડિયાના મુખ્ય કોચના પદ પર મક્કમ છે, પરંતુ હવે સમય આવી ગયો છે કે તે કંઈક નવું કરે, કારણ કે T20 વર્લ્ડ કપમાં તેના કેટલાક ખોટા નિર્ણયોએ ટીમ ઈન્ડિયાને ઢાંકી દીધી હતી. શુભમન ગિલ, પૃથ્વી શો, રાહુલ ત્રિપાઠી, રજત પાટીદાર જેવા યુવા બેટ્સમેનોએ સતત સારું પ્રદર્શન કર્યું છે અને બે વર્ષ પછી યોજાનાર આગામી T20 વર્લ્ડ કપ માટે તેમને તૈયાર કરવાની જરૂર છે.

ઈજામાંથી પરત ફર્યા બાદ હર્ષલ પટેલે તેની હોશિયારી ગુમાવી દીધી હતી
એ જ રીતે અવેશ ખાનને એશિયા કપમાં કેટલીક ખરાબ ઓવરો માટે પડતો મૂકવામાં આવ્યો હતો, જ્યારે લોકેશ રાહુલને સતત ખરાબ પ્રદર્શન બાદ જાળવી રાખવામાં આવ્યો હતો. ઈજામાંથી પરત ફર્યા બાદ હર્ષલ પટેલે તેની હોશિયારી ગુમાવી દીધી હતી પરંતુ પ્રવાસી ટીમમાં તેણે પોતાનું સ્થાન જાળવી રાખ્યું હતું. આગામી T20 વર્લ્ડ કપ પહેલા દ્રવિડને કેટલાક આકરા નિર્ણયો લેવા પડશે.

યુઝવેન્દ્ર ચહલે પ્રવાસી બનાવ્યો હતો
યુઝવેન્દ્ર ચહલ ટી20 ઈન્ટરનેશનલમાં ભારતના ટોપ સ્પિનર ​​છે, પરંતુ મજાની વાત એ છે કે તેને ગત ટી20 વર્લ્ડ કપમાં તક આપવામાં આવી ન હતી અને આ વખતે પણ તે સમગ્ર ટી20 વર્લ્ડ કપ દરમિયાન ટીમના ડ્રેસિંગ રૂમમાં બેઠો હતો. ઇંગ્લેન્ડ સામે આ રિસ્ટ સ્પિનરના શાનદાર રેકોર્ડ બાદ પણ તેને ટીમમાં તક મળી નથી. આખી ટુર્નામેન્ટમાં તેના સ્થાને અક્ષર પટેલને પ્રાથમિકતા આપવામાં આવી હતી જે નિરાશાજનક હતી. ઈંગ્લેન્ડ માટે, આદિલ રશીદ અને લિયામ લિવિંગસ્ટોન, જેણે પાર્ટ ટાઈમ બોલિંગ કરી, તેણે ભારતીય બેટ્સમેનોને પરેશાન કર્યા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *