ટીમ ઈન્ડિયાની હાર પર ગૌતમ ગંભીર કરી મજાક, કેપ્ટન રોહિત શર્મા સાંભળી શક્યું નહીં

ટીમ ઈન્ડિયાની હાર પર ગૌતમ ગંભીર કરી મજાક, કેપ્ટન રોહિત શર્મા સાંભળી શક્યું નહીં

ટીમ ઈન્ડિયાઃ ભારતીય ટીમને ઈંગ્લેન્ડ સામે 10 વિકેટે શરમજનક હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આ પછી હવે પૂર્વ ભારતીય ખેલાડી અને સાંસદ ગૌતમ ગંભીરે ટીમ ઈન્ડિયા માટે મોટું નિવેદન આપ્યું છે. ભારતીય ટીમઃ ભારતીય ટીમને ઈંગ્લેન્ડ સામે 10 વિકેટથી શરમજનક હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. હવે ભારતના પૂર્વ ઓપનર અને સાંસદ ગૌતમ ગંભીરે ટીમ ઈન્ડિયાની હાર પર મોટું નિવેદન આપ્યું છે. હાર પર નિરાશા વ્યક્ત કરતા તેણે સોશિયલ મીડિયા પર ઝાટકણી કાઢી હતી. ઈંગ્લેન્ડ સામેની મેચમાં ભારતના બોલર અને બેટ્સમેન સંપૂર્ણપણે ફ્લોપ જોવા મળ્યા હતા.

ગૌતમ ગંભીરે આ વાત કહી
2007માં T20 વર્લ્ડ કપ અને 2011માં ODI વર્લ્ડકપ જીતવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવનાર ગૌતમ ગંભીરે એક પોસ્ટમાં લખ્યું, ‘તમે તેમની પાસેથી અપેક્ષા રાખી શકો છો જેઓ કંઈક કરી શકે છે.’ ગંભીરના ટ્વીટનો જવાબ આપતા એક પ્રશંસકે કહ્યું, ‘તે કહેવાનો અર્થ એ હતો કે તેને શરૂઆતથી જ આ ટીમ પાસેથી કોઈ અપેક્ષા નહોતી.’

ચાહકો ગુસ્સે થયા
અન્ય એક પ્રશંસકે હાર માટે IPL ઓવરડોઝ અને ICC ઇવેન્ટ્સ અને ટ્રોફી પ્રત્યે ભારતીય ખેલાડીઓની બેદરકારીને જવાબદાર ઠેરવી હતી. ગંભીરની ટિપ્પણીનો જવાબ આપતા એક પ્રશંસકે લખ્યું, ‘IPL અને બ્રાન્ડ્સ ખેલાડીઓને બગાડી રહ્યા છે. તેને આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં તેના પ્રદર્શનની પરવા નથી. તેઓ આઈપીએલમાં સારું રમે છે અને સારા પૈસા મળે છે. તેને રોકવું જોઈએ.

2007માં T20 વર્લ્ડ કપ જીત્યો
2007માં પાકિસ્તાનને હરાવીને પહેલો T20 વર્લ્ડ કપ જીત્યા બાદ ભારતે આ ટ્રોફી ફરી ક્યારેય જીતી નથી. 2011 ODI વર્લ્ડ કપ જીત્યા પછી, 2013ની ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફી સિવાય ICC ટુર્નામેન્ટમાં ભારતનું ખરાબ પ્રદર્શન ચાલુ રહ્યું. ભારત 2014 T20 વર્લ્ડ કપની ફાઇનલમાં શ્રીલંકા સામે હારી ગયું હતું અને 2015 ODI વર્લ્ડ કપની સેમિફાઇનલમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે હારી ગયું હતું.

ICC ટ્રોફી છેલ્લે 2013માં જીતી હતી
ભારત 2016 T20 વર્લ્ડની સેમીફાઈનલમાં વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે, 2017ની ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફીની ફાઇનલમાં પાકિસ્તાન સામે અને 2019 ODI વર્લ્ડની સેમિફાઈનલમાં ન્યુઝીલેન્ડ સામે હારી ગયું હતું. 2021 T20 વર્લ્ડ કપમાં ભારત પ્રથમ રાઉન્ડમાં જ બહાર ફેંકાઈ ગયું હતું.

ઈંગ્લેન્ડ સામે શરમજનક હાર
ભારતે સેમિફાઇનલમાં 20 ઓવરમાં છ વિકેટે 168 રન બનાવ્યા હતા, જ્યારે ઇંગ્લેન્ડે ફાઇનલમાં પ્રવેશવા માટે એકપણ વિકેટ ગુમાવ્યા વિના 170 રન બનાવ્યા હતા, જ્યાં રવિવારે તેનો મુકાબલો પાકિસ્તાન સાથે થશે. ભારતીય ટીમના મુખ્ય કોચ રાહુલ દ્રવિડે સ્વીકાર્યું કે તેમની ટીમ ઈંગ્લેન્ડ દ્વારા ધોવાઈ ગઈ હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *