આ ખેલાડીએ ડ્રગ્સને કારણે પોતાનું જીવન બગાડયું, તેથી તે કરોડો ભારતીયો માટે સૌથી મોટો દુશ્મન બન્યો

આ ખેલાડીએ ડ્રગ્સને કારણે પોતાનું જીવન બગાડયું, તેથી તે કરોડો ભારતીયો માટે સૌથી મોટો દુશ્મન બન્યો

T20 વર્લ્ડ કપ 2022: T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની સેમીફાઈનલમાં ટીમ ઈન્ડિયાની હાર પાછળનું મુખ્ય કારણ ડ્રગ્સ લેવાના કારણે ટીમમાંથી બહાર કરવામાં આવેલ એક ખેલાડી હતો. આ મેચમાં આ ખેલાડી મોટો મેચ વિનર સાબિત થયો હતો. IND vs ENG T20 વર્લ્ડ કપ 2022: ટીમ ઈન્ડિયા સેમિફાઈનલ મેચમાં જ હાર્યા બાદ T20 વર્લ્ડ કપ 2022માંથી બહાર થઈ ગઈ છે. ટીમ ઈન્ડિયાને ઈંગ્લેન્ડના હાથે 10 વિકેટે હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આ મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયાની હારનું સૌથી મોટું કારણ એક એવો ખેલાડી બન્યો જે ડ્રગ્સના કારણે લગભગ સાડા ત્રણ વર્ષ સુધી ટીમની બહાર હતો.

ડ્રગ્સના કારણે ટીમમાંથી બહાર કરવામાં આવ્યો
ઈંગ્લેન્ડના ઓપનર એલેક્સ હેલ્સે આ મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયાની હારની કહાની લખી હતી. આ મેચમાં એલેક્સ હેલ્સે 47 બોલમાં અણનમ 86 રન બનાવ્યા હતા. આ ઇનિંગ દરમિયાન તેના બેટથી 4 ચોગ્ગા અને 7 છગ્ગા પણ જોવા મળ્યા હતા. એલેક્સ હેલ્સ એ જ ખેલાડી છે જેને ODI વર્લ્ડ કપ 2019 પહેલા ડ્રગ્સ લેવા બદલ બહાર કરવામાં આવ્યો હતો.

અત્યાર સુધી તેમની કારકિર્દીમાં બે વાર આરોપો લાગ્યા છે.
એલેક્સ હેલ્સનો વર્ષ 2019માં નિયમિત હેર ફોલિક ટેસ્ટ લેવામાં આવ્યો હતો, જેમાં જાણવા મળ્યું હતું કે તેણે મનોરંજક દવાઓ (એક એમેચ્યોર તરીકે ડ્રગ્સ લેતી) નું સેવન કર્યું હતું. તેની કારકિર્દીમાં આ બીજી વખત હતો જ્યારે તે પ્રતિબંધિત દવાઓના ઉપયોગમાં પકડાયો હતો. જેના કારણે તેના પર 21 દિવસનો પ્રતિબંધ મુકવામાં આવ્યો હતો. તે જ સમયે, એલેક્સ હેલ્સ આ વર્ષે સપ્ટેમ્બરમાં પાકિસ્તાન પ્રવાસ પર પરત ફર્યો હતો.

જોની બેયરસ્ટોની ઈજા બાદ તક મળી
એલેક્સ હેલ્સને T20 વર્લ્ડ કપ 2022 પહેલા જોની બેયરસ્ટોની ઈજા બાદ ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો હતો. લીડ્સમાં ગોલ્ફ રમતી વખતે જોની બેયરસ્ટોને હાથના નીચેના ભાગમાં ઈજા થઈ હતી. જોની બેયરસ્ટો ઈજાના કારણે લગભગ 3 મહિના માટે ટીમની બહાર રહેશે.

T20 ક્રિકેટમાં શાનદાર રેકોર્ડ
એલેક્સ હેલ્સનો રેકોર્ડ T20માં શાનદાર રહ્યો છે. એલેક્સ હેલ્સે ઈંગ્લેન્ડ માટે અત્યાર સુધી કુલ 74 મેચ રમી છે, આ મેચોમાં તેણે 31.41ની એવરેજથી કુલ 2073 રન બનાવ્યા છે. આ દરમિયાન એલેક્સ હેલ્સે 12 અડધી સદી અને 1 સદી પણ ફટકારી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *