રિષભ પંતે ડ્રીમ ટી20 ટીમ માટે 5 શ્રેષ્ઠ ખેલાડીઓની પસંદગી કરી, વિરાટ અને રોહિતને બહાર કર્યા

રિષભ પંતે ડ્રીમ ટી20 ટીમ માટે 5 શ્રેષ્ઠ ખેલાડીઓની પસંદગી કરી, વિરાટ અને રોહિતને બહાર કર્યા

રિષભ પંત T20 ટીમઃ ભારતના સ્ટાર વિકેટકીપર બેટ્સમેન રિષભ પંતે પોતાની ડ્રીમ ટી20 ટીમ માટે 5 ખેલાડીઓની પસંદગી કરી છે. આમાં તેણે રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલીને સ્થાન આપ્યું નથી. 5 T20 ખેલાડીઓ પર રિષભ પંતઃ ભારતીય બેટ્સમેન રિષભ પંત તેની વિસ્ફોટક બેટિંગ માટે પ્રખ્યાત છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઘણી મેચો પોતાના દમ પર જીતી છે. જ્યારે તે એક હાથે સિક્સર મારે છે ત્યારે દર્શકો ખૂબ જ રોમાંચિત થઈ જાય છે. પંતે વર્ષ 2017માં ભારત માટે ડેબ્યૂ કર્યું હતું, ત્યારથી તે 63 આંતરરાષ્ટ્રીય ટી20 મેચ રમી ચૂક્યો છે. હવે પંતે પોતાના સપના માટે પાંચ શ્રેષ્ઠ ખેલાડીઓની પસંદગી કરી છે. ચાલો તેમના વિશે જાણીએ.

ઈંગ્લેન્ડના આ ખેલાડીને તક આપવામાં આવી છે
રિષભ પંતે સૌથી પહેલા જોસ બટલરને પોતાની ટીમમાં પસંદ કર્યો છે. તેણે કહ્યું, “જ્યારે પણ તે બેટિંગ કરવા માટે આવે છે, ખાસ કરીને T20 માં, મને લાગે છે કે તે મેદાન પર ગમે ત્યાં હિટ કરી શકે છે.” જોસ બટલર શાનદાર ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો છે. તેણે પોતાના દમ પર ઈંગ્લેન્ડની ટીમ માટે ઘણી મેચો જીતી છે.

આ ખેલાડી શાનદાર ફોર્મમાં છે
રિષભ પંતે બીજા ખેલાડી માટે ઈંગ્લેન્ડના લિયામ લિવિંગસ્ટોનને પસંદ કર્યો છે. પંતે કહ્યું, ‘મને લિવિંગસ્ટોન જોવું ગમે છે, જે રીતે તે છેલ્લા બે-ત્રણ વર્ષથી રમી રહ્યો છે.’

આ ભારતીયને સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે
સ્ટાર વિકેટકીપર ઋષભ પંતે ઘાતક ફાસ્ટ બોલર જસપ્રીત બુમરાહને પોતાના સપનામાં સમાવી લીધો છે. જસપ્રીત બુમરાહની પસંદગી અંગે કોઈ શંકા નથી. તમારે ઝડપી બોલરની જરૂર છે તેથી હું તેના માટે બુમરાહને સામેલ કરવા જઈ રહ્યો છું. જસપ્રીત બુમરાહ તેની ઘાતક બોલિંગ માટે પ્રખ્યાત છે. તેના યોર્કર બોલનો કોઈ મેળ નથી.

રાશિદ ખાન
ઋષભ પંતે રાશિદ ખાનને પાંચ શ્રેષ્ઠ ખેલાડીઓમાં સ્થાન આપ્યું છે. ઋષભ પંતે કહ્યું છે કે રાશિદ ખાન છેલ્લા છ, સાત વર્ષથી સારું પ્રદર્શન કરી રહ્યો છે. હું તેને પ્રેમ કરું છું અને તે બેટથી પણ યોગદાન આપી શકે છે. રાશિદ ખાનની ગણતરી T20 ક્રિકેટના મોટા ખેલાડીઓમાં થાય છે અને તે ખૂબ જ આર્થિક પણ સાબિત થાય છે. તેની પાસે એવી કળા છે કે તે માત્ર થોડા જ બોલમાં મેચનો માર્ગ બદલી શકે છે. તેના ગુગલી બોલ્સ રમવા એટલા સરળ નથી.

મારી જાતને તક આપી
પાંચ ખેલાડીઓમાં રિષભ પંતે પણ પોતાને તક આપી છે. પંતે હસીને કહ્યું, ‘કારણ કે હું આ ટીમ પસંદ કરી રહ્યો છું, મારે તેમાં રહેવું પડશે. મારી જાતને પસંદ કરવી મારા માટે ફરજિયાત છે તેથી જ મેં તે કર્યું. પંત ઝડપી બેટિંગમાં માહેર છે. જ્યારે તે પોતાની લયમાં હોય છે, ત્યારે તે કોઈપણ બોલિંગ આક્રમણને તોડી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *