ગૌતમ ગંભીરના નિવેદનથી લોકો દુખી થયા, વિરાટ-રોહિત નહીં, પણ આ ખેલાડીને કહ્યું સૌથી મૂલ્યવાન…….

ગૌતમ ગંભીરના નિવેદનથી લોકો દુખી થયા, વિરાટ-રોહિત નહીં, પણ આ ખેલાડીને કહ્યું સૌથી મૂલ્યવાન…….

T20 વર્લ્ડ કપ 2022: ભારતના પૂર્વ ખેલાડી ગૌતમ ગંભીરે મોટું નિવેદન આપ્યું છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયાના એક ખેલાડીને ટીમ માટે સૌથી મૂલ્યવાન ગણાવ્યો છે. ગૌતમ ગંભીર T20 વર્લ્ડ કપ 2022: T20 વર્લ્ડ કપ 2022 વચ્ચે ભારતના પૂર્વ ખેલાડી ગૌતમ ગંભીરે મોટું નિવેદન આપ્યું છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયાના એક ખેલાડીના વખાણ કર્યા છે અને તેને સૌથી મૂલ્યવાન ખેલાડી પણ ગણાવ્યો છે. પરંતુ આશ્ચર્યની વાત એ છે કે ગૌતમ ગંભીરે જે ખેલાડીની પ્રશંસા કરી છે તે ટીમના દિગ્ગજ ખેલાડી રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલી નથી.

ગૌતમ ગંભીરે આપ્યું મોટું નિવેદન
ગૌતમ ગંભીરે T20 ક્રિકેટના નંબર 1 ખેલાડી સૂર્યકુમાર યાદવના વખાણ કર્યા છે. તેણે સૂર્યાને T20 ટીમમાં સૌથી મૂલ્યવાન ગણાવ્યો છે. ગૌતમ ગંભીરે કહ્યું, ‘તે (સૂર્યકુમાર) બાકીના (ભારતીય બેટ્સમેન)ની જેમ સર્વશ્રેષ્ઠ કવર ડ્રાઈવ ભલે ન ધરાવતા હોય પરંતુ તેની પાસે 180-સ્ટ્રાઈક રેટ છે જે અન્ય ભારતીય બેટ્સમેનોની સરખામણીમાં વધુ મૂલ્યવાન છે.’

ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં તકની માંગ
ગૌતમ ગંભીરે કહ્યું, ‘તેને 360 જેવું નામ ન આપવું જોઈએ. હજુ ઘણી બાબતો પર કામ કરવાનું બાકી છે. તેની પાસે ઘણી પ્રતિભા છે. તેની પાસે રમવાની રીત છે. તે જાણે છે કે તે શું કરી રહ્યો છે. તેની પાસે ખુલ્લું વલણ છે, તે લાઇનની પાછળ નથી જતો’ પરંતુ તેમ છતાં તે સફળ છે. તેણે ફર્સ્ટ ક્લાસ ક્રિકેટ અને દરેક ફોર્મેટમાં રન બનાવ્યા છે. આશા છે કે તેને ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં તક મળશે અને તે સારો દેખાવ કરશે.

T20 વર્લ્ડ કપમાં અદ્ભુત
સૂર્યકુમાર યાદવ T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં ટીમ ઈન્ડિયા માટે બીજા સૌથી વધુ રન બનાવનાર બેટ્સમેન છે. તેણે અત્યાર સુધી રમાયેલી 4 મેચમાં 54.66ની એવરેજથી 164 રન બનાવ્યા છે. આ દરમિયાન તેનો સ્ટ્રાઈક રેટ 180.21 રહ્યો છે અને તેણે 2 અડધી સદી પણ ફટકારી છે, સૂર્યકુમાર યાદવ આ વર્ષે T20 ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ રન બનાવનાર બેટ્સમેન પણ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *