ટીમ ઈન્ડિયાના આ નિર્ણયથી ગુસ્સે થયો ઈયાન ચેપલ, પ્લેઈંગ 11માં મોટો ફેરફાર કરવાની માંગ કરી

ટીમ ઈન્ડિયાના આ નિર્ણયથી ગુસ્સે થયો ઈયાન ચેપલ, પ્લેઈંગ 11માં મોટો ફેરફાર કરવાની માંગ કરી

T20 વર્લ્ડ કપ 2022: ઓસ્ટ્રેલિયાના પૂર્વ ક્રિકેટર ઈયાન ચેપલે ટીમ ઈન્ડિયાના નિર્ણયને નકારી કાઢ્યો છે. તેણે ઘરઆંગણાના ફોર્મના આધારે ટીમની પસંદગી પર મોટો નિર્ણય લીધો છે. ટીમ ઈન્ડિયા પર ઈયાન ચેપલઃ ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022માં ટીમ ઈન્ડિયા તેની આગામી મેચ ઝિમ્બાબ્વે સામે રમશે. આ મેચ પહેલા ઓસ્ટ્રેલિયાના પૂર્વ ક્રિકેટર ઈયાન ચેપલે ટીમ ઈન્ડિયાના એક નિર્ણય પર મોટું નિવેદન આપ્યું છે. ઓસ્ટ્રેલિયન ટીમમાં ટિમ ડેવિડની પસંદગી અંગે વાત કરતા ઈયાન ચેપલે ટીમ ઈન્ડિયા પર નિશાન સાધ્યું છે.

આ ખેલાડી પર ઈયાન ચેપલનું નિવેદન
ઈયાન ચેપલનું માનવું છે કે ડોમેસ્ટિક ટૂર્નામેન્ટમાં તેમના પ્રદર્શનના આધારે ખેલાડીઓને આ ટૂર્નામેન્ટમાં તક ન મળવી જોઈતી હતી. ચેપલે મોર્નિંગ હેરાલ્ડને કહ્યું, ‘ટિમ ડેવિડે આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે શું કર્યું છે? કભી… કભી… પસંદગીકારો ઘરેલું ફોર્મના આધારે ખેલાડીઓની પસંદગી કરે છે અને મને લાગે છે કે ભારત તેનું ઉત્તમ ઉદાહરણ છે. તે રિષભ પંતની જગ્યાએ દિનેશ કાર્તિકની ભૂમિકા ભજવી રહ્યો છે. મારું માનવું છે કે ઋષભ પંતે દરેક મેચમાં રમવું જોઈએ.

સતત મોટી ઇનિંગ્સ રમવામાં ફ્લોપ
દિનેશ કાર્તિક ટી20 વર્લ્ડ કપ 2022માં અત્યાર સુધી સંપૂર્ણ ફ્લોપ રહ્યો છે. તેણે અત્યાર સુધી રમેલી 3 ઇનિંગ્સમાં 4.66ની એવરેજથી માત્ર 14 રન જ બનાવ્યા છે. તાજેતરમાં બાંગ્લાદેશ સામે તે 5 બોલમાં માત્ર 7 રનની ઇનિંગ રમી શક્યો હતો. આ મેચ પહેલા દિનેશ કાર્તિકે દક્ષિણ આફ્રિકા સામે પણ 15 બોલનો સામનો કર્યો હતો, પરંતુ તે 40ના સ્ટ્રાઈક રેટથી માત્ર 6 રન જ બનાવી શક્યો હતો.

રિષભ પંતને સ્થાન નથી મળી રહ્યું
ઋષભ પંતને T20 વર્લ્ડ કપ 2022માં અત્યાર સુધી એક પણ મેચમાં રમવાની તક મળી નથી. તે જ સમયે, ઇયાન ચેપલનું માનવું છે કે તેને દરેક મેચમાં પ્લેઇંગ 11નો ભાગ બનવો જોઇતો હતો. રિષભ પંત આંતરરાષ્ટ્રીય મેચોમાં ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઘણી વખત મેચ વિનિંગ ઇનિંગ્સ રમી ચૂક્યો છે. બીજી તરફ દિનેશ કાર્તિકે આ વર્ષની IPLમાં શાનદાર પ્રદર્શન કરીને ટીમમાં જગ્યા બનાવી લીધી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *