આ સ્ટાર બેટ્સમેન માટે ખુલશે ટીમ ઈન્ડિયાના દરવાજા! મુખ્ય પસંદગીકારે કહ્યું આ મોટી વાત

આ સ્ટાર બેટ્સમેન માટે ખુલશે ટીમ ઈન્ડિયાના દરવાજા! મુખ્ય પસંદગીકારે કહ્યું આ મોટી વાત

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ ચેતન શર્માએ કહ્યું, ‘ક્રિકેટના દરવાજા કોઈના માટે બંધ નથી. ઉંમર માત્ર એક સંખ્યા છે. જો તમે પ્રદર્શન કરવામાં અને રન બનાવવામાં સારા છો, તો પસંદગીકારો અનુભવી ખેલાડીઓને પસંદ કરવાને બદલે પસંદ કરશે.

ટીમ ઈન્ડિયા હાલ T20 વર્લ્ડ કપમાં વ્યસ્ત છે. પરંતુ આ ટૂર્નામેન્ટ બાદ તેને બાંગ્લાદેશ અને ન્યુઝીલેન્ડનો પ્રવાસ કરવાનો છે. ભારતે 18 થી 30 નવેમ્બર દરમિયાન ન્યુઝીલેન્ડમાં ત્રણ મેચની T20 અને ODI શ્રેણી રમવાની છે. ત્યાંથી ટીમ ઈન્ડિયા બાંગ્લાદેશ જશે. પરંતુ આ દરમિયાન ચીફ સિલેક્ટર ચેતન શર્માએ 22 વર્ષીય વિસ્ફોટક બેટ્સમેન પૃથ્વી શૉ પર મોટું નિવેદન આપ્યું છે. પૃથ્વી શૉની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દી લગભગ પૂરી થઈ ગઈ હોય તેવું લાગી રહ્યું હતું. પરંતુ ચેતન શર્માનું નિવેદન તેની કારકિર્દી માટે સંજીવની જેવું છે. ચેતન શર્માએ કહ્યું, ‘ક્રિકેટના દરવાજા કોઈના માટે બંધ નથી હોતા. ઉંમર માત્ર એક સંખ્યા છે. જો તમે પ્રદર્શન કરવામાં અને રન બનાવવામાં સારા છો, તો પસંદગીકારો અનુભવી ખેલાડીઓને પસંદ કરવાને બદલે પસંદ કરશે. ચેતન શર્માએ કહ્યું કે પસંદગીકારો પૃથ્વી શૉના સતત સંપર્કમાં છે. તેઓ ચોક્કસપણે તેમનો હક મેળવશે. વાસ્તવમાં ન્યુઝીલેન્ડ અને બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ માટે ભારતીય ટીમની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. પરંતુ પૃથ્વી શૉને તેમાં સ્થાન મળ્યું નથી. તેની પીડા ઇન્સ્ટાગ્રામ સ્ટોરીમાં છવાઈ ગઈ છે.

પૃથ્વી શોએ શું કહ્યું?

પૃથ્વી શૉએ ટીમમાં સ્થાન ન મળતાં પોતાનું દર્દ શેર કર્યું છે. તેણે સાઈ બાબાની તસવીર પર હાથ જોડીને લખ્યું, “આશા છે કે સાંઈ બાબા બધું જોઈ રહ્યા હશે.”

પૃથ્વી શોનું પ્રદર્શન કેવું રહ્યું?

પૃથ્વી શૉ ટીમ ઈન્ડિયા માટે ત્રણેય ફોર્મેટમાં રમી ચૂક્યો છે. તેણે 6 વનડેમાં 189 રન, 5 ટેસ્ટ મેચમાં 339 રન બનાવ્યા છે. જ્યારે એકમાત્ર T20 મેચમાં તે ખાતું પણ ખોલી શક્યો નહોતો. તે IPLમાં દિલ્હી કેપિટલ્સનો ભાગ છે. તેણે 63 મેચમાં 1588 રન બનાવ્યા છે. ખરાબ ફોર્મના કારણે તેને બહારનો રસ્તો દેખાડવામાં આવ્યો હતો.

બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ માટેની આ ટીમ છે

રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), કેએલ રાહુલ (વીસી), શુભમન ગિલ, ચેતેશ્વર પુજારા, વિરાટ કોહલી, શ્રેયસ અય્યર, ઋષભ પંત (વિકેટકેટ), કેએસ ભરત (વિકેટે), રવિચંદ્રન અશ્વિન, રવિન્દ્ર જાડેજા, અક્ષર પટેલ, કુલદીપ યાદવ, શાર્દુલ ઠાકુર , મોહમ્મદ શમી , મોહમ્મદ સિરાજ , ઉમેશ યાદવ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *