આ ખતરનાક ખેલાડી ઈજાના કારણે T20 વર્લ્ડ કપમાંથી બહાર, ક્રિકેટ ચાહકો નિરાશ થયા

આ ખતરનાક ખેલાડી ઈજાના કારણે T20 વર્લ્ડ કપમાંથી બહાર, ક્રિકેટ ચાહકો નિરાશ થયા

અફઘાનિસ્તાનનો સ્ટાર ખેલાડી હઝરતુલ્લાહ ઝાઝાઈ T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની વચ્ચે ઈજાગ્રસ્ત થયો છે. આનાથી અફઘાન ટીમને મોટો ફટકો પડ્યો છે. જઝાઈના સ્થાને અફઘાનિસ્તાન ટીમમાં એક ખેલાડીનો પ્રવેશ થયો છે.

T20 વર્લ્ડ કપ ખૂબ જ શાનદાર રીતે રમાઈ રહ્યો છે. દર્શકોને દરરોજ રોમાંચક મેચ જોવા મળી રહી છે. પરંતુ T20 વર્લ્ડ કપની વચ્ચે અફઘાનિસ્તાનની ટીમને મોટો ઝટકો લાગ્યો છે. તેનો સ્ટાર બેટ્સમેન હઝરતુલ્લાહ ઝાઝાઈ ઈજાના કારણે T20 વર્લ્ડ કપમાંથી બહાર થઈ ગયો છે. તેમની જગ્યાએ અચાનક જ એક સ્ટાર ખેલાડીને ટીમમાં જગ્યા મળી છે.

આ સ્ટાર ખેલાડી ઈજાગ્રસ્ત થયો હતો

ઈજાગ્રસ્ત ઓપનર હઝરતુલ્લાહ ઝાઝાઈને સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે. ઇન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ કાઉન્સિલ (ICC) એ સોમવારે આ વાતની પુષ્ટિ કરી છે. 2019માં દહેરાદૂનમાં આયર્લેન્ડ સામે અણનમ 162 રન બનાવી T20 ક્રિકેટના ઈતિહાસમાં બીજો સર્વોચ્ચ સ્કોર બનાવવાનો રેકોર્ડ ધરાવતા હાર્ડ-હિટિંગ ઓપનર જાઝાઈ ઈજાને કારણે બાકીની ટૂર્નામેન્ટમાંથી બહાર થઈ ગયા છે. તેમના સ્થાને ગુલબદ્દીન નાયબને સામેલ કરવામાં આવ્યા છે.

ICCએ આ નિવેદન આપ્યું છે

ICCએ એક નિવેદનમાં જણાવ્યું કે, “ICC T20 વર્લ્ડ કપ 2022ની ઇવેન્ટ ટેકનિકલ કમિટીએ અફઘાનિસ્તાન ટીમમાં હઝરતુલ્લાહ ઝાઝાઈના સ્થાને ગુલબદ્દીન નાયબને મંજૂરી આપી દીધી છે.” નાયબ, જે ઑસ્ટ્રેલિયામાં રિઝર્વ છે અને તેને જઝાઈના સ્થાને નામ આપવામાં આવ્યું હતું, લગભગ એક વર્ષ પછી ટૂર્નામેન્ટમાં તેનો પ્રથમ ટી20 દેખાવ મળશે.

સેમી ફાઇનલમાં પહોંચવા માટે આ કામ કરવું પડશે

અફઘાનિસ્તાન મંગળવારે બ્રિસ્બેનમાં શ્રીલંકા સામે ટકરાશે અને ત્યાં જીતવાની જરૂર છે અને શુક્રવારે એડિલેડમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ટૂર્નામેન્ટની તેની અંતિમ મેચમાંથી સેમિફાઇનલ માટે ક્વોલિફાય થવાની કોઈ તક છે. મોહમ્મદ નબીની ટીમ એકમાત્ર એવી ટીમ છે જેણે ઓસ્ટ્રેલિયામાં અત્યાર સુધીમાં જીત નોંધાવી છે, પરંતુ તે દુર્ભાગ્યપૂર્ણ છે કારણ કે તે બે મેચોમાં દર્શાવવામાં આવી છે જે વરસાદને કારણે એક બોલ ફેંક્યા વિના રદ કરવામાં આવી હતી.

અફઘાનિસ્તાન ટીમ: મોહમ્મદ નબી (કેપ્ટન), નજીબુલ્લાહ ઝદરાન, રહેમાનુલ્લા ગુરબાઝ, અઝમતુલ્લા ઓમરઝાઈ, દરવેશ રસૂલી, ફરીદ અહેમદ મલિક, ફઝલ હક ફારૂકી, ઈબ્રાહિમ ઝદરાન, મુજીબ ઉર રહેમાન, નવીન-ઉલ હક, કૈસ અહેમદ, રાશિદ ખાન, સલીમ સફી , ગુલબદ્દીન નાયબ અને ઉસ્માન ગની.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *