22 વર્ષની ઉંમરે આ ખેલાડીની આંતરરાષ્ટ્રીય કરિયર ખતમ! પસંદગીકારોએ ટીમ ઈન્ડિયાના દરવાજા સંપૂર્ણપણે બંધ કરી દીધા

22 વર્ષની ઉંમરે આ ખેલાડીની આંતરરાષ્ટ્રીય કરિયર ખતમ! પસંદગીકારોએ ટીમ ઈન્ડિયાના દરવાજા સંપૂર્ણપણે બંધ કરી દીધા

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમઃ 22 વર્ષની ઉંમરે ટીમ ઈન્ડિયાના વિસ્ફોટક બેટ્સમેનની ઈન્ટરનેશનલ કરિયરનો અંત આવી રહ્યો છે. હવે તે એકદમ સ્પષ્ટ છે કે પસંદગીકારોએ આ ખેલાડી માટે ટીમ ઈન્ડિયાના દરવાજા સંપૂર્ણપણે બંધ કરી દીધા છે.

T20 વર્લ્ડ કપ 2022 બાદ ભારતે ન્યુઝીલેન્ડ અને બાંગ્લાદેશનો પ્રવાસ કરવાનો છે. ન્યૂઝીલેન્ડ પ્રવાસ પર ભારતે 18 નવેમ્બરથી 30 નવેમ્બર સુધી ત્રણ મેચની T20 અને ODI શ્રેણી રમવાની છે. ત્યારબાદ ભારતીય ટીમ બાંગ્લાદેશના પ્રવાસે જશે. ટીમ ઈન્ડિયા બાંગ્લાદેશમાં 4 થી 26 ડિસેમ્બર દરમિયાન ત્રણ મેચની વનડે અને બે મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી રમશે.

22 વર્ષની ઉંમરે આ ખેલાડીની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દી ખતમ!

22 વર્ષની ઉંમરે ટીમ ઈન્ડિયાના એક વિસ્ફોટક બેટ્સમેનની ઈન્ટરનેશનલ કરિયરનો અંત આવી રહ્યો છે. હવે તે એકદમ સ્પષ્ટ છે કે પસંદગીકારોએ આ ખેલાડી માટે ટીમ ઈન્ડિયાના દરવાજા સંપૂર્ણપણે બંધ કરી દીધા છે. પસંદગીકારોએ લગભગ દરેક શ્રેણી અને બહુરાષ્ટ્રીય ટૂર્નામેન્ટમાં આ ખેલાડીની અવગણના કરી છે, જેના કારણે માનવામાં આવે છે કે આ ખેલાડીની ક્રિકેટ કારકિર્દી લગભગ સમાપ્ત થઈ ગઈ છે.

પસંદગીકારોએ ટીમ ઈન્ડિયાના દરવાજા સંપૂર્ણપણે બંધ કરી દીધા

ખતરનાક ઓપનિંગ બેટ્સમેન પૃથ્વી શૉ પોતાના દમ પર મેચને પલટાવવાની ક્ષમતા ધરાવે છે, પરંતુ પસંદગીકારોએ આ ખેલાડીની કારકિર્દી લગભગ ખતમ કરી દીધી છે. પૃથ્વી શૉને એક વર્ષથી વધુ સમયથી ટીમ ઈન્ડિયામાં પસંદગીકારોએ પસંદ કર્યા નથી. છેલ્લી વખત આ બેટ્સમેન વર્ષ 2021માં શ્રીલંકા પ્રવાસ પર ODI અને T20 શ્રેણીમાં રમતા જોવા મળ્યા હતા. 22 વર્ષીય પૃથ્વી શૉને સચિન તેંડુલકર અને વીરેન્દ્ર સેહવાગનો કોમ્બિનેશન માનવામાં આવે છે, જેમની પાસે એકથી વધુ શોટ છે.

કોઈ પણ જાતના ડર વગર લુંટ જોરથી ચાલે છે

પૃથ્વી શૉ આક્રમક બેટ્સમેન છે. પૃથ્વી લૂંટારો કોઈ પણ ડર વગર જોરદાર રીતે દોડે છે. ભારતે પૃથ્વી શૉની કપ્તાનીમાં વર્ષ 2019માં અંડર-19 વર્લ્ડ કપનો ખિતાબ પણ જીત્યો છે. પૃથ્વી શૉએ ભારત માટે 5 ટેસ્ટ મેચમાં 339 રન બનાવ્યા છે. પૃથ્વી શૉએ 6 વનડેમાં 189 રન બનાવ્યા છે. પૃથ્વી શૉએ IPLની 63 મેચમાં 1588 રન બનાવ્યા છે. પૃથ્વી શૉએ ટેસ્ટમાં 1 સદી ફટકારી છે. ભારતના ભૂતપૂર્વ કોચ રવિ શાસ્ત્રીએ કહ્યું છે કે પૃથ્વી શૉમાં સેહવાગ, સચિન અને લારાની ઝલક છે.

ન્યુઝીલેન્ડ સામેની ટી20 સીરીઝ માટે ટીમ ઈન્ડિયા

હાર્દિક પંડ્યા (કેપ્ટન), ઋષભ પંત (વાઈસ-કેપ્ટન, વિકેટકીપર), શુભમન ગિલ, ઈશાન કિશન, દીપક હુડા, સૂર્યકુમાર યાદવ, શ્રેયસ ઐયર, સંજુ સેમસન (વિકેટકીપર), વોશિંગ્ટન સુંદર, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, કુલદીપ યાદવ, અર્શદીપ સિંહ, હરદીપ સિંહ. પટેલ, મોહમ્મદ સિરાજ, ભુવનેશ્વર કુમાર, ઉમરાન મલિક.

ન્યુઝીલેન્ડ સામેની વનડે શ્રેણી માટે ટીમ ઈન્ડિયા

શિખર ધવન (કેપ્ટન), રિષભ પંત (વાઈસ-કેપ્ટન, વિકેટકીપર), શુભમન ગિલ, દીપક હુડ્ડા, સૂર્યકુમાર યાદવ, શ્રેયસ ઐયર, સંજુ સેમસન (વિકેટકીપર), વોશિંગ્ટન સુંદર, શાર્દુલ ઠાકુર, શાહબાઝ અહેમદ, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, કુલદીપ યાદવ, અરવિંદ યાદવ. સિંઘ, દીપક ચહર, કુલદીપ સેન, ઉમરાન મલિક.

બાંગ્લાદેશ સામેની ટેસ્ટ શ્રેણી માટે ટીમ ઈન્ડિયા

રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), કેએલ રાહુલ (વાઈસ-કેપ્ટન), શુભમન ગિલ, ચેતેશ્વર પૂજારા, વિરાટ કોહલી, શ્રેયસ અય્યર, રિષભ પંત (ડબ્લ્યુકે), કેએસ ભરત (ડબ્લ્યુકે), રવિચંદ્રન અશ્વિન, રવિન્દ્ર જાડેજા, અક્ષર પટેલ, કુલદીપ યાદવ, શાર્દુલ ઠાકુર, મોહમ્મદ શમી, મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમેશ યાદવ.

બાંગ્લાદેશ સામેની વનડે શ્રેણી માટે ટીમ ઈન્ડિયા

રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), કેએલ રાહુલ (વાઈસ-કેપ્ટન), શિખર ધવન, વિરાટ કોહલી, રજત પાટીદાર, શ્રેયસ ઐયર, રાહુલ ત્રિપાઠી, ઋષભ પંત (ડબલ્યુકે), ઈશાન કિશન (ડબ્લ્યુકે), રવિન્દ્ર જાડેજા, અક્ષર પટેલ, વોશિંગ્ટન સુંદર, શાર્દુલ ઠાકુર, મોહમ્મદ શમી, મોહમ્મદ સિરાજ, દીપક ચાહર, યશ દયાલ.

ભારત વિ ન્યુઝીલેન્ડ સિરીઝ મેચ (ભારતીય સમય):

ભારત વિ ન્યુઝીલેન્ડ T20 શ્રેણી

1લી T20I, 18 નવેમ્બર, બપોરે 12.00 PM, વેલિંગ્ટન

બીજી T20I, 20 નવેમ્બર, બપોરે 12.00, માઉન્ટ મૌંગાનુઇ

ત્રીજી T20I મેચ, 22 નવેમ્બર બપોરે 12.00 PM, નેપિયર

ભારત વિ ન્યુઝીલેન્ડ ODI શ્રેણી

1લી ODI, 25 નવેમ્બર, સવારે 7.00 કલાકે, ઓકલેન્ડ

બીજી વનડે, 27 નવેમ્બર, સવારે 7.00 કલાકે, હેમિલ્ટન

ત્રીજી ODI, 30 નવેમ્બર, સવારે 7.00 કલાકે, ક્રાઈસ્ટચર્ચ

ભારત વિ બાંગ્લાદેશ શ્રેણી મેચ (ભારતીય સમય):

ભારત vs બાંગ્લાદેશ ODI શ્રેણી

1લી ODI, 4 ડિસેમ્બર, બપોરે 12.30 કલાકે, ઢાકા

બીજી ODI, 7 ડિસેમ્બર બપોરે 12.30 વાગ્યે, ઢાકા

ત્રીજી ODI, 10 ડિસેમ્બર, બપોરે 12.30 કલાકે, ઢાકા

ભારત વિ બાંગ્લાદેશ ટેસ્ટ શ્રેણી

1લી ટેસ્ટ મેચ, 14-18 ડિસેમ્બર, સવારે 9.30 કલાકે, ચિત્તાગોંગ

બીજી ટેસ્ટ મેચ, 22-26 ડિસેમ્બર, સવારે 9.30 વાગ્યે, ઢાકા

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *