18 ફેબ્રુઆરીએ ઘણી નવી વંદે ભારત ટ્રેનો શરૂ થશે? રેલવેએ જણાવી પૂરી હકીકત, જાણો બધી જાણકારી

18 ફેબ્રુઆરીએ ઘણી નવી વંદે ભારત ટ્રેનો શરૂ થશે? રેલવેએ જણાવી પૂરી હકીકત, જાણો બધી જાણકારી

જાન્યુઆરી 2024માં મહારાષ્ટ્ર રાજ્યના રેલવે મંત્રી રાવસાહેબ દાનવેએ એક મોટી જાહેરાત કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે કોલ્હાપુરથી મુંબઈ માટે નવી વંદે ભારત એક્સપ્રેસ સેવા ટૂંક સમયમાં શરૂ થશે પરંતુ તારીખ આપી નથી.

શું 18 ફેબ્રુઆરીએ ઘણી નવી વંદે ભારત એક્સપ્રેસ ટ્રેનો શરૂ થવા જઈ રહી છે? સોશિયલ મીડિયા પર પણ આવો જ દાવો કરવામાં આવી રહ્યો છે. ઈન્ટરનેટ પર એક યાદી વાયરલ થઈ રહી છે જેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે ઘણા નવા વંદે ભારત શરૂ કરવા માટે તૈયાર છે. તેમાં કોલ્હાપુરથી મુંબઈ, પટનાથી લખનૌ, દહેરાદૂનથી લખનૌ અને હાવડાથી વારાણસી જેવા નવી ટ્રેનોના રૂટનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે. આખરે સત્ય શું છે? શું ભારતીય રેલ્વે ખરેખર ટૂંક સમયમાં મુસાફરોને આટલી મોટી ભેટ આપવા જઈ રહી છે? અમે તમને આ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

હકીકત તપાસમાં આ દાવો ખોટો સાબિત થયો છે. 18 ફેબ્રુઆરીએ નવી વંદે ભારત ટ્રેનો શરૂ કરવાની રેલવે તરફથી કોઈ તૈયારી નથી. આ જાણકારી ખુદ ભારતીય રેલ્વેએ આપી છે. સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ X પર ઈસ્ટર્ન રેલવે દ્વારા એક પોસ્ટ કરવામાં આવી છે. આમાં, વાયરલ લિસ્ટ પણ બતાવવામાં આવ્યું હતું જેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે નવી વંદે ભારત ટ્રેનો શરૂ કરવામાં આવશે. ઈસ્ટર્ન રેલવેની પોસ્ટમાં લિસ્ટ શેર કરતી વખતે તેને ફેક ન્યૂઝ તરીકે સ્પષ્ટપણે વર્ણવવામાં આવ્યું હતું. આ રીતે તે સ્પષ્ટ થઈ જાય છે કે આ મહિનામાં ઘણી નવી ટ્રેનો શરૂ કરવા અંગે ખોટા દાવા કરવામાં આવી રહ્યા છે.

કોલ્હાપુરથી મુંબઈ સુધી નવા વંદે ભારતની તૈયારી
તમને જણાવી દઈએ કે હાવડા રેલવે સ્ટેશન હાવડા ડિવિઝન હેઠળ આવે છે, જે ઈસ્ટર્ન રેલવેનો સૌથી જૂનો ડિવિઝન છે. હાલમાં પશ્ચિમ બંગાળમાંથી કુલ 4 વંદે ભારત ટ્રેનો દોડી રહી છે. જાન્યુઆરી 2024માં મહારાષ્ટ્ર રાજ્યના રેલવે મંત્રી રાવસાહેબ દાનવેએ એક મોટી જાહેરાત કરી હતી. તેમણે માહિતી આપી હતી કે કોલ્હાપુરથી મુંબઈની નવી વંદે ભારત એક્સપ્રેસ સેવા ટૂંક સમયમાં શરૂ થશે. જો કે તેણે આ અંગે કોઈ તારીખ આપી નથી. આ ઉપરાંત પટના અને લખનૌ વચ્ચે પણ વંદે ભારત શરૂ કરવાની તૈયારીઓ ચાલી રહી છે. પરંતુ, હજુ સુધી તેને ફાઇનલ કરવામાં આવ્યું નથી. તે જ સમયે, ઉત્તરાખંડના દેહરાદૂનથી માત્ર એક વંદે ભારત ટ્રેન ચાલે છે જે દિલ્હી આનંદ વિહાર સ્ટેશન જાય છે. તેમજ દહેરાદૂન-લખનૌ માટે વંદે ભારત પર કામ ચાલી રહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *