જે રામ ને લાવ્યા છે તેને અમે લાવીશું; સાધુઓએ પીએમ મોદીનું પોસ્ટર લીધું

જે રામ ને લાવ્યા છે તેને અમે લાવીશું; સાધુઓએ પીએમ મોદીનું પોસ્ટર લીધું

દેશભરના મંદિરો અને આશ્રમોના ઋષિ-મુનિઓ પણ રામનગરી અયોધ્યામાં એકઠા થયા હતા. હવે આવા જ એક સાધુનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે જે પીએમ મોદીનો મોટો કટઆઉટ લઈ રહ્યો છે.

11 દિવસની કઠિન ધાર્મિક વિધિઓ બાદ 22 જાન્યુઆરીના રોજ અયોધ્યામાં વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના નેતૃત્વમાં રામ લલ્લાની નવી મૂર્તિને પવિત્ર કરવામાં આવી હતી. આ ઐતિહાસિક ક્ષણના સાક્ષી બનવા માટે ઘણી હસ્તીઓએ ભાગ લીધો હતો. દેશભરના મંદિરો અને આશ્રમોના ઋષિ-મુનિઓ પણ રામનગરી અયોધ્યામાં એકઠા થયા હતા. હવે આવા જ એક સાધુનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે જે પીએમ મોદીનો મોટો કટઆઉટ લઈ રહ્યો છે.

વાયરલ વીડિયોમાં સાધુ કહે છે, ‘જે લોકો રામ લઈને આવ્યા છે તેમને અમે લાવીશું. મોદીજીને ફરી પાછા લાવશે. આ દરમિયાન વીડિયો બનાવનાર વ્યક્તિ સાધુને પૂછે છે કે જ્યારે તેને લાવવાની વાત થઈ રહી છે, તો પછી તે તેની સાથે (પીએમ મોદીનું કટઆઉટ) ક્યાં જઈ રહ્યા છે? આના પર ઋષિ કહે છે કે અમે અમારા આશ્રમમાં જઈને પૂજા કરીશું. આ વીડિયો અયોધ્યા શહેરનો હોવાનું કહેવાય છે.

એક દિવસ પહેલા સોમવારે અયોધ્યામાં વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના નેતૃત્વમાં રામ લલ્લાના અભિષેકનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. વડા પ્રધાન મોદીએ આ પ્રસંગને નવા યુગના આગમનનું પ્રતીક ગણાવ્યું હતું અને લોકોને મંદિર નિર્માણથી આગળ વધીને આગામી 1000 વર્ષ સુધી મજબૂત, ભવ્ય અને દિવ્ય ભારતનો પાયો બાંધવા આહ્વાન કર્યું હતું. આ પ્રાણ પ્રતિષ્ઠા સમારોહ સાથે, મુખ્યત્વે હિન્દુત્વના બેનર હેઠળ દાયકાઓ જૂનું આંદોલન તેની પરાકાષ્ઠાએ પહોંચ્યું હતું. મોદીએ તેને નવા યુગનું આગમન ગણાવ્યું હતું.

વડાપ્રધાને 84 સેકન્ડના ‘અભિજીત મુહૂર્ત’ દરમિયાન ‘ગર્ભાગૃહ’માં ‘પ્રાણ પ્રતિષ્ઠા’ સહિત અનેક ધાર્મિક વિધિઓ કરી હતી. અંતમાં મોદીએ 51 ઇંચની બાળ સ્વરૂપની રામ પ્રતિમા સમક્ષ પ્રણામ કર્યા. વડાપ્રધાને મંદિર ટ્રસ્ટના ખજાનચી ગોવિંદ દેવ ગિરી દ્વારા આપવામાં આવેલ ‘ચરણામૃત’ પીને સમારોહ પહેલા શરૂ કરાયેલા 11 દિવસના ઉપવાસને તોડ્યો હતો.

સત્તાવાર પ્રવક્તાએ કહ્યું કે રામ લલ્લાની નવી મૂર્તિને બપોરે 12.29 કલાકે પવિત્ર કરવામાં આવી હતી. તમને જણાવી દઈએ કે આ ભવ્ય અને ઐતિહાસિક કાર્યક્રમ એવા સમયે યોજાયો છે જ્યારે લોકસભાની ચૂંટણીને થોડા મહિના જ બાકી છે. હિન્દુત્વના મુદ્દા પર સવાર થઈને કેન્દ્રમાં સત્તારૂઢ નરેન્દ્ર મોદી સરકાર આ ચૂંટણીઓમાં હેટ્રિક ફટકારવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *