બુડાણીયા ગામનો એક છોકરો સાઈકલ લેઇ ને ભારતથી ઓસ્ટ્રેલિયા જઈ રહ્યો છે, જુઓ વિડિયો અહી

બુડાણીયા ગામનો એક છોકરો સાઈકલ લેઇ ને ભારતથી ઓસ્ટ્રેલિયા જઈ રહ્યો છે, જુઓ વિડિયો અહી

જેરી ચૌધરી જે પોતાની સાઇકલ પર મુસાફરી કરવા માટે પ્રખ્યાત છે તે હવે તેની યાત્રા દરમિયાન વિયેતનામ પહોંચી ગયો છે. તેણે આ પ્રવાસની એક ઝલક એક વીડિયોમાં શેર કરી છે, જેને નેટીઝન્સ દ્વારા ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી છે. તેની સફર દરમિયાન, જેરી વિયેતનામ નજીક એક પુલ પર ઉભો છે, જ્યાં ‘મેકોંગ’ નદી વહે છે. આ નદી છ દેશોમાંથી પસાર થાય છે અને તેની સુંદરતાએ લોકોને પ્રભાવિત કર્યા છે.
જેરી ચૌધરી ઘણા દેશોમાં પોતાની સાઇકલ પર મુસાફરી કરવા માટે પ્રખ્યાત છે. હવે તેણે સાયકલ દ્વારા ભારતથી ઓસ્ટ્રેલિયા સુધીની રોમાંચક યાત્રા શરૂ કરી છે. સમય સમય પર તે યુઝર્સ સાથે આ સંબંધિત અપડેટ્સ શેર કરતી રહે છે. તાજેતરમાં, તેણે એક વીડિયોમાં તેની સફરની એક ઝલક શેર કરી, જેને નેટીઝન્સ દ્વારા ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી રહી છે.

જેરી તેના પ્રવાસ દરમિયાન જે દેશોમાંથી પસાર થાય છે તે દેશોની સંસ્કૃતિ અને કુદરતી સૌંદર્ય સાથે ઇન્સ્ટાગ્રામ અને યુટ્યુબના વપરાશકર્તાઓને રજૂ કરવાનું ભૂલતો નથી. હાલમાં તે ભારતથી ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસે છે. હાલમાં જ તેણે આને લગતો એક વીડિયો શેર કર્યો છે. જેમાં તેણે જણાવ્યું કે તે વિયેતનામ પહોંચવાનો હતો. તે એક પુલ પર ઉભો છે. અને તેની નીચેથી વિશાળ ‘મેકોંગ’ નદી વહી રહી છે. ‘મેકોંગ’ નદી વિશ્વની મહાન નદીઓમાંની એક છે. તે છ દેશોમાંથી વહે છે: ચીન, મ્યાનમાર, થાઈલેન્ડ, લાઓ પીડીઆર, કંબોડિયા અને વિયેતનામ.

નેટીઝન્સે વખાણ કર્યા

જેરીનો આ વીડિયો યુઝર્સ ખૂબ જ પસંદ કરી રહ્યા છે. એક ઈન્સ્ટાગ્રામ યુઝરે લખ્યું, ‘બહુ સારું, બ્રાવો. સુરક્ષિત રહો અને તમારી મુસાફરીનો આનંદ માણો.’ અન્ય એક નેટીઝને કહ્યું, ‘મહાન સાહસ, તસવીરો પોસ્ટ કરતા રહો.’ ત્રીજાએ કહ્યું, ‘સારી સફર કરો.’

કોણ છે જેરી ચૌધરી?
ઝુંઝુનુના બુડાનિયા ગામનો રહેવાસી જેરી ચૌધરી સાઇકલ પર પાંચ દેશોની યાત્રા કરવા નીકળ્યો છે. આ અનોખી યાત્રા દ્વારા તે લોકોને ફિટ રહેવા અને પર્યાવરણ બચાવવાનો સંદેશ આપી રહ્યો છે. આ પહેલા જેરીએ સાઈકલ પર કાશ્મીરથી કન્યાકુમારી સુધીની યાત્રા પૂર્ણ કરી હતી. તેણે 3 નવેમ્બર 2021ના રોજ કાશ્મીરના લાલ ચોકથી યાત્રા શરૂ કરી હતી અને લગભગ ચાર હજાર કિલોમીટરની મુસાફરી કરીને 5 જાન્યુઆરી 2022ના રોજ કન્યાકુમારી પહોંચી હતી.

ભાષા અને ખોરાક પડકાર

એક ઈન્ટરવ્યુમાં જેરીએ જણાવ્યું હતું કે તેને તેની મુસાફરી દરમિયાન ભાષા સંબંધિત ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. કાશ્મીરથી કન્યાકુમારી સુધી તેમને દરેક રાજ્યમાં નવી ભાષા શીખવાનો મોકો મળ્યો. જો કે, ઘણી વખત એવું બન્યું કે લોકો શું કહે છે તે સમજવામાં તેને મુશ્કેલી પડી અને ઘણા રાજ્યોમાં તેને ખાવા-પીવાની સમસ્યાઓનો પણ સામનો કરવો પડ્યો.

જેરીએ જણાવ્યું હતું કે હાઈવે પર દોડવા માટે દેશમાં ક્યાંય પણ સાઈકલ ટ્રેક નથી. આવી સ્થિતિમાં, ભારતમાં ઘણા લોકો ઇચ્છે તો પણ સાઇકલ દ્વારા લાંબા અંતરની મુસાફરી કરી શકતા નથી. તેમણે કહ્યું કે નેધરલેન્ડની રાજધાની એમ્સ્ટરડેમની તર્જ પર રાજ્ય અને કેન્દ્ર સરકારોએ પણ સાયકલ ટ્રેક બનાવવા વિશે વિચારવું જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *