માતા નોકરી કરીને 5 હજાર રૂપિયા કમાતી હતી, ઈન્ટરનેટની મદદથી પુત્રએ જીવન બદલી નાખ્યું, હૃદય સ્પર્શી વાર્તા વાયરલ

માતા નોકરી કરીને 5 હજાર રૂપિયા કમાતી હતી, ઈન્ટરનેટની મદદથી પુત્રએ જીવન બદલી નાખ્યું, હૃદય સ્પર્શી વાર્તા વાયરલ

એ દિવસો ગયા જ્યારે લોકો નોકરી મેળવવા માટે લોકપ્રિય કોલેજમાંથી ડિગ્રી મેળવતા હતા અથવા વર્ષો સુધી તૈયારી કર્યા પછી સરકારી નોકરી મેળવવાનો ઘેલછા હતો. હવે કૌશલ્યનો સમય આવી ગયો છે અને તમે કેટલા પ્રતિભાશાળી છો તે મહત્વનું છે. જો તમારામાં ક્ષમતા હોય તો તમે ઘરે બેઠા ઓનલાઈન પણ કમાઈ શકો છો.

એક સમય હતો જ્યારે આપણે વિચારતા કે પુસ્તકીયું જ્ઞાન લઈએ અને ડિગ્રી મેળવીએ તો આપણી કારકિર્દીમાં કંઈક સારું કરીશું. પણ હવે જમાનો બદલાઈ ગયો છે. જો પ્રતિભા હોય તો તકોની કમી નથી. આજે, સૌથી વધુ માંગ કૌશલ્ય છે. ત્યાં ઘણી વસ્તુઓ છે જે તમે ઑનલાઇન શીખી શકો છો અને કમાઈ શકો છો.

આનું ઉત્તમ ઉદાહરણ આયુષ ગોયલ છે, જેઓ પોતે એકાઉન્ટન્ટ અને કોપીરાઈટર છે. તે તેના ગ્રાહકો સાથે ઓનલાઈન કામ કરે છે અને તેની કોપીરાઈટીંગ કુશળતાને કારણે સારી કમાણી પણ કરે છે. X જેવા પ્લેટફોર્મ દ્વારા, તેણે સૌપ્રથમ તેનું નેટવર્કિંગ અને વિઝિબિલિટી વધાર્યું અને પોતાના માટે એક બ્રાન્ડ બનાવી. ઓનલાઈન કામ કરતી વખતે આયુષે તાજેતરમાં તેની માતાને આરામદાયક જીવન આપવાનું નક્કી કર્યું.

ભાવનાત્મક વાર્તા

આયુષે લખ્યું આ તેનું સ્વપ્ન હતું. મને હજુ પણ યાદ છે, જ્યારે અમે બંને બાથરૂમમાં ખૂબ રડ્યા હતા કારણ કે અમારી પાસે મારી કોલેજ માટે પૈસા ન હતા. ટ્વિટરે માત્ર મારું જીવન જ નહીં પણ મારી માતાનું જીવન પણ બદલી નાખ્યું. હું મારા 764 મિત્રોનો આભારી રહીશ.

મહેનતનું ફળ

એટલું જ નહીં, એક રૂમના નાના એપાર્ટમેન્ટમાં રહેતા અને રસોડામાં કામ કર્યા પછી, આયુષે હવે ટુ-BHK એપાર્ટમેન્ટ ખરીદ્યું છે જેમાં તેની ઓફિસની જગ્યા પણ છે. આયુષે લખ્યું છે- મેં પહેલીવાર ઓનલાઈન કિચન ઓફિસમાં કામ કરીને $1000 કમાયા. અમે એક રૂમના નાનકડા એપાર્ટમેન્ટમાં રહેતા હતા (જેમાં ડેડિકેટેડ ઓફિસ સ્પેસ ન હતી) પરંતુ હવે હું બે રૂમના ફ્લેટમાં શિફ્ટ થયો છું જેમાં ડેડિકેટેડ ઓફિસ સ્પેસ છે અને હવે આગામી 6 મહિના ખૂબ જ ક્રેઝી જવાના છે. તમને સૌને પ્રેમ કરું ચુ.

ઈન્ટરનેટ પ્રેમ વરસાવ્યો
ઈન્ટરનેટ પબ્લિક આયુષના સમર્પણ અને સખત પરિશ્રમથી ખૂબ જ પ્રભાવિત થયા અને તેમના પર ઘણો પ્રેમ વરસાવ્યો. લોકો ઘણી બધી શુભકામનાઓ આપી રહ્યા છે અને આયુષને સપોર્ટ કરી રહ્યા છે. તમને આયુષની આ વાર્તા કેવી લાગી? કૃપા કરીને ટિપ્પણી કરો અને તમારી લાગણીઓ વ્યક્ત કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *