મિયામીમાં મોલની બહાર 10 ફૂટનો એલિયન દેખાયો? વીડિયો વાયરલ થયો, જુઓ વિડિયો

મિયામીમાં મોલની બહાર 10 ફૂટનો એલિયન દેખાયો? વીડિયો વાયરલ થયો, જુઓ વિડિયો

મિયામીમાં મોલની બહાર 10 ફૂટ એલિયન વાયરલઃ સોશિયલ મીડિયા પર એક વીડિયો વાયરલ થયો હતો, જેમાં એવો દાવો કરવામાં આવ્યો હતો કે મિયામી મોલની બહાર 10 ફૂટનો એલિયન હતો. આવી સ્થિતિમાં પોલીસે સમગ્ર વિસ્તારને ઘેરી લીધો હતો. હવે પોલીસે આ વાયરલ વીડિયોનું સત્ય જાહેર કર્યું છે, જે જાણ્યા પછી તમે સમજી શકશો કે સોશિયલ મીડિયા પર અફવાઓ કેટલી ઝડપથી વાયરલ થાય છે!

પૃથ્વી પર એલિયન્સ આવવાના અને માણસોએ તેમને જોયા હોવાના દાવા દુનિયાભરમાંથી ઘણી વખત સામે આવ્યા છે. ફરી એકવાર મિયામીથી આવા જ સમાચાર સામે આવી રહ્યા છે. સોશિયલ મીડિયા પર એક વીડિયો વાયરલ થઈ રહ્યો છે, જે મિયામીના એક મોલની બહારનો હોવાનું કહેવાય છે. દાવો કરવામાં આવી રહ્યો છે કે અહીંના રસ્તા પર લોકોએ દસ ફૂટના એલિયનને મુક્તપણે ફરતા જોયા છે.

લોકોમાં નાસભાગ

સોશિયલ સાઈટ ‘X’ પર શેર કરવામાં આવેલા વીડિયોમાં મોલની બહાર મોટી સંખ્યામાં પોલીસના વાહનો હાજર છે. લોકો સામેથી આવતા-જતા પણ જોવા મળે છે. નાસભાગ જેવું વાતાવરણ છે. આ વીડિયો શેર કરતી વખતે દાવો કરવામાં આવ્યો હતો કે મિયામીમાં મોલની બહાર 10 ફૂટના એલિયનને જોઈને લોકો ડરી ગયા હતા અને લોકોમાં ભયનું વાતાવરણ સર્જાયું હતું. વીડિયોમાં એવું પણ કહેવામાં આવ્યું હતું કે એલિયન્સના કારણે આ વિસ્તારમાં વીજળી અને એરપોર્ટ બંધ થઈ રહ્યા છે.

વાયરલ વિડિયો

સોશિયલ મીડિયા પર આ વીડિયો વાયરલ થતાની સાથે જ લોકોએ વિવિધ પ્રકારની કોમેન્ટ કરવાનું શરૂ કરી દીધું હતું. એક ‘X’ યુઝરે ટિપ્પણી કરી – મને ખબર નથી કે મિયામી મોલમાં એલિયન્સ વિશેની અફવાઓ સાચી છે કે નહીં, પરંતુ હું જાણું છું કે મેં એક સાથે આટલી બધી પોલીસ ક્યારેય જોઈ નથી. અભિનેતા વિલિયમ શેટનરે વાયરલ ક્લિપ પર પ્રતિક્રિયા આપી – તો શું સ્પેસ એલિયન્સ મિયામીમાં મોલની મુલાકાત લે છે? કેટલાક લોકોએ વીડિયોમાં પડછાયાને જોઈને કહ્યું કે તેઓએ પણ તેમાં એક એલિયન જોયો છે.

પોલીસે સત્ય કહ્યું
તમને જણાવી દઈએ કે આ વીડિયોનું સત્ય કંઈક બીજું જ છે. મોલની બહાર ન તો એલિયન જોવા મળ્યું કે ન તો પાવર કટ જેવી કોઈ કટોકટી છે. મિયામી પોલીસે મીડિયાને આપ્યું નિવેદન – કોઈ એલિયન, યુએફઓ કે ઈમરજન્સી નથી. કોઈ એરપોર્ટ બંધ નહોતું. પાવર કટ કરવામાં આવ્યો નથી. ખરેખર, મોલની બહાર કિશોરવયના બાળકોના બે જૂથ વચ્ચે ઝઘડો થયો હતો. ઝઘડો એટલો વધી ગયો કે પોલીસે ઘટનાસ્થળે પહોંચીને મામલો થાળે પાડવો પડ્યો. આ કારણથી લોકો અહીંથી ત્યાં દોડતા જોવા મળે છે.

લોકો અફવાઓ ફેલાવે છે
મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, કેટલાક લોકોએ આ ઘટનાનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર પોસ્ટ કર્યો અને દાવો કર્યો કે તે અફવાઓ ફેલાવવા માટે એલિયન વીડિયો છે. આ પછી ઘણા વધુ યુઝર્સે તેને સાચું ગણીને શેર કરવાનું શરૂ કર્યું. સોશિયલ મીડિયા અફવાઓ ફેલાવવાનું મુખ્ય માધ્યમ હોવાનું કહેવાય છે. અહીં લોકો, સંપૂર્ણ સત્ય જાણ્યા વિના, તેમની સામે જે પણ આવે છે તે આંધળી રીતે માને છે અને તેને આગળ લઈ જવા લાગે છે. તેના પરિણામો શું હોઈ શકે તે જાણ્યા વિના.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *