આખું સ્ટેડિયમ ગજવનાર આ રાઇઝિંગ સ્ટાર ખેલાડી, એક સિઝનમાં ત્રણ સદી નોંધાવનાર બીજો ભારતીય ખેલાડી બન્યો

આખું સ્ટેડિયમ ગજવનાર આ રાઇઝિંગ સ્ટાર ખેલાડી, એક સિઝનમાં ત્રણ સદી નોંધાવનાર બીજો ભારતીય ખેલાડી બન્યો

ગુજરાત ટાઇટન્સના પ્રતિભાશાળી ઓપનર શુભમન ગીલે ફરી એકવાર તેની શાનદાર સદીથી ક્રિકેટ જગતને સ્તબ્ધ કરી દીધું છે. ગિલ માટે આ સિઝન શાનદાર સફર રહી છે, જેણે તાજેતરમાં જ તેની IPL કારકિર્દી પૂર્ણ કરી હતી અને મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સામે ક્વોલિફાયર-2માં સિઝનની તેની ત્રીજી સદી હાંસલ કરી હતી. અમદાવાદના નરેન્દ્ર મોદી સ્ટેડિયમ ખાતેની મેચમાં ગિલની અસાધારણ બેટિંગ કૌશલ્ય જોવા મળી હતી કારણ કે તેણે એકલા હાથે મુંબઈના બોલરો પર પ્રભુત્વ જમાવ્યું હતું, તેણે માત્ર 60 બોલમાં 129 રન ફટકાર્યા હતા.

IPL-2023માં શુભમન ગિલનું પ્રદર્શન
શુભમન ગિલની મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સામે સદી
મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સામેની નિર્ણાયક ક્વોલિફાયર-2 મેચમાં, શુભમન ગીલે શાનદાર સદી ફટકારીને પોતાનું અદ્ભુત ફોર્મ અને કૌશલ્ય દર્શાવ્યું હતું. ગિલના દાવમાં 7 ચોગ્ગા અને 10 છગ્ગાનો સમાવેશ થાય છે, તેના અસાધારણ બેટિંગ પ્રદર્શનના સ્ટ્રાઈક રેટ ગુજરાત ટાઇટન્સ માટે વિજય મેળવવામાં અને તેમને IPL-2023ના ખિતાબની નજીક પહોંચાડવામાં મહત્ત્વપૂર્ણ સાબિત થયા હતા. તેની સતત રન-સ્કોર કરવાની ક્ષમતા અને ગુજરાત ટાઇટન્સની સફળતામાં એકંદરે યોગદાનએ તેને ટૂર્નામેન્ટના સૌથી સફળ બેટ્સમેનોમાંના એક તરીકે નિશ્ચિતપણે સ્થાપિત કર્યો છે.

મુંબઈના બોલરો પર પ્રભુત્વ જમાવ્યું
મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના પ્રચંડ બોલિંગ આક્રમણનો સામનો કરી રહેલા શુભમન ગીલે અસાધારણ કંપોઝર અને ટેકનિકનું પ્રદર્શન કર્યું. તેણે શરૂઆતથી જ ચાર્જ સંભાળ્યો અને તેના આક્રમક સ્ટ્રોક પ્લેથી વિપક્ષની બોલિંગ લાઇનઅપને તોડી પાડી. ગેપ શોધવાની અને બાઉન્ડ્રી સાફ કરવાની ગિલની ક્ષમતાએ સતત મુંબઈના બોલરો પર ભારે દબાણ બનાવ્યું, જેના કારણે તેઓ તેના આક્રમણને કાબૂમાં રાખવાની શોધમાં લાચાર બની ગયા.

અમદાવાદ સ્ટેડિયમમાં શુભમન ગિલની સફળતા
અમદાવાદ: ગીલ માટે પસંદનું મેદાન
શુભમન ગિલના દિલમાં અમદાવાદનું સ્ટેડિયમ ખાસ સ્થાન ધરાવે છે. તે તેની સમગ્ર IPL કારકિર્દી દરમિયાન તેના કેટલાક સૌથી નોંધપાત્ર પ્રદર્શનનું સાક્ષી છે. IPL-2023 દરમિયાન અમદાવાદમાં રમાયેલી માત્ર 8 મેચોમાં 76.14 ની પ્રભાવશાળી સરેરાશથી 533 રન બનાવનાર ગિલનો મેદાન પ્રત્યેનો લગાવ તેના આશ્ચર્યજનક રેકોર્ડ પરથી સ્પષ્ટ થાય છે. ગીલ ત્રણ સદીઓ ઉપરાંત, તેણે ત્રણ અર્ધસદી પણ ફટકારી છે, જે તેને તેમના હોમ ગ્રાઉન્ડ પર ગુજરાત ટાઇટન્સ માટે મહત્વપૂર્ણ સંપત્તિ બનાવે છે.

અમદાવાદ ખાતે સતત સદી
અમદાવાદમાં સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદ અને મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સામે શુભમન ગિલની તાજેતરની બેક-ટુ-બેક સદીઓ દબાણ હેઠળ સતત પ્રદર્શન કરવાની તેની ક્ષમતાને પ્રકાશિત કરે છે. આ સદીઓએ તેમની ટીમને માત્ર વિજય તરફ જ પ્રેરિત કરી નથી પરંતુ બેટ્સમેન તરીકે તેની પરિપક્વતા અને સ્થિતિસ્થાપકતા પણ દર્શાવી છે.

આંતરરાષ્ટ્રીય મેચોમાં ગિલની સદી
ન્યુઝીલેન્ડ સામે ટી20 ઈન્ટરનેશનલમાં સદી
ગિલની અસાધારણ પ્રતિભા આઈપીએલના મેદાનની બહાર પણ વિસ્તરે છે. અમદાવાદમાં યોજાયેલી ન્યુઝીલેન્ડ સામેની T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચમાં, ગિલે અણનમ 126 રન ફટકારીને T20 આંતરરાષ્ટ્રીયમાં તેની પ્રથમ સદી નોંધાવી હતી. આ સદીએ તેની કારકિર્દીમાં એક મહત્વપૂર્ણ સીમાચિહ્નરૂપ ચિહ્નિત કર્યું, જેણે ભારતીય ક્રિકેટમાં ઉભરતા સ્ટાર તરીકે તેનું સ્થાન મજબૂત કર્યું.

ગિલનો માઇલસ્ટોન: સિંગલ સિઝનમાં ત્રણ સદી
શુભમન ગિલની એક જ આઈપીએલ સિઝનમાં ત્રણ સદી ફટકારવાની અદભૂત સિદ્ધિ તેને ક્રિકેટરોની ચુનંદા ક્લબમાં સ્થાન આપે છે. આ સિદ્ધિ તેની અસાધારણ પ્રતિભા અને બેટ્સમેન તરીકે સાતત્યનું પ્રમાણ છે.

વિરાટ કોહલીનો રેકોર્ડ અને ગિલની સિદ્ધિ
IPLની એક જ સિઝનમાં ચાર સદી ફટકારવાનો વિરાટ કોહલીનો રેકોર્ડ અજોડ છે. જોકે, IPL-2023માં ગીલની ત્રણ સદીની સિદ્ધિ આ નોંધપાત્ર સિદ્ધિ હાંસલ કરનાર બીજા ભારતીય ક્રિકેટર તરીકેની તેની સ્થિતિને મજબૂત બનાવે છે. આ સિદ્ધિ ભારતીય ક્રિકેટમાં સૌથી તેજસ્વી યુવા પ્રતિભાઓમાંની એક તરીકે ગીલની પ્રતિષ્ઠા વધારે છે.

એકંદરે સ્ટેન્ડિંગ
આઈપીએલની એક સિઝનમાં સૌથી વધુ સદી ફટકારનારા ખેલાડીઓની એકંદર યાદી પર વિચાર કરીએ તો ગિલ હાલમાં ત્રીજા સ્થાને છે. વિરાટ કોહલી 2016ની સિઝનમાં ચાર સદીના તેના અવિશ્વસનીય રેકોર્ડ સાથે ટોચનું સ્થાન ધરાવે છે, જ્યાં તેણે આશ્ચર્યજનક 973 રન બનાવ્યા હતા. જોસ બટલરે પાછલી સિઝન (2022)માં તેની ચાર સદી સાથે બીજું સ્થાન મેળવ્યું હતું.

IPL-2023ના ક્વોલિફાયર-2માં મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સામે શુભમન ગિલની અસાધારણ સદીએ તેની નોંધપાત્ર પ્રતિભા, ફોર્મ અને દબાણ હેઠળ પ્રદર્શન કરવાની ક્ષમતા દર્શાવી હતી. અમદાવાદ સ્ટેડિયમમાં ગિલની સફળતા, તેની આંતરરાષ્ટ્રીય સદીઓ અને એક જ સિઝનમાં ત્રણ સદી ફટકારવાની તેની સિદ્ધિ, ભારતના સૌથી આશાસ્પદ યુવા ક્રિકેટરોમાંના એક તરીકે તેની સ્થિતિને મજબૂત બનાવે છે. જેમ જેમ ગિલ તેના બેટિંગ કૌશલ્યને વિકસાવવાનું અને પ્રદર્શિત કરવાનું ચાલુ રાખે છે, ક્રિકેટના ઉત્સાહીઓ આ યુવા સ્ટારના વધુ અસાધારણ પ્રદર્શનની આતુરતાથી અપેક્ષા રાખે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *