તક્ષશિલા અગ્નિની ઘટનાને ચાર વર્ષ પૂર્ણ થતાં, સત્સંગ અને ધૂનનું આયોજન કરવામાં આવ્યું, જાણો વિગતવાર

તક્ષશિલા અગ્નિની ઘટનાને ચાર વર્ષ પૂર્ણ થતાં, સત્સંગ અને ધૂનનું આયોજન કરવામાં આવ્યું, જાણો વિગતવાર

તક્ષશિલા આગની ઘટનાને ચાર વર્ષ વીતી ગયા છે. આગમાં જીવ ગુમાવનારા 22 નિર્દોષ લોકોને યાદ કરીને અમે આજે સાંજે તક્ષશિલા આર્કેડ ખાતે સત્સંગ અને ધૂનનું આયોજન કરી રહ્યા છીએ.

તક્ષશિલા આગની યાદગાર ઘટના
તક્ષશિલા આગનો દર્દનાક ઈતિહાસ ચાર વર્ષ પહેલા આજથી એટલે કે 24મી મે 2019ના રોજ સુરતના સરથાણા વિસ્તારમાં આવેલ તક્ષશિલા આર્કેડમાં ભીષણ આગને કારણે બન્યો હતો. દુ:ખદ રીતે આ આગમાં 22 વિદ્યાર્થીઓ મૃત્યુ પામ્યા, જેઓ તેમના ભવિષ્યના સપના લઈને તેમના પરિવારનું ઉજ્જવળ ભવિષ્ય બનાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા હતા. આ ઘટનાથી માત્ર સુરત શહેરમાં જ નહીં પરંતુ સમગ્ર દેશમાં ગમગીની છવાઈ ગઈ હતી.

આ આગ દરમિયાન, સેંકડો લોકો નિર્દોષોના જીવ બચાવવા માટે પોતાનો જીવ આપવા માટે તૈયાર હતા. બચાવ કાર્યમાં કોઈ આરામ ન હતો, પરંતુ તેમ છતાં બહાદુર જવાનોએ જીવ જોખમમાં મૂકીને તેમને બહાર કાઢ્યા હતા. તેમણે પ્રામાણિકતા અને હિંમતનું ઉદાહરણ સ્થાપિત કર્યું જે બધા દ્વારા યાદ અને પ્રશંસા કરવામાં આવશે.

સત્સંગ અને શ્રદ્ધાંજલિના સૂર
તક્ષશિલા અગ્નિ દુર્ઘટનાને ચાર વર્ષ પૂરા થવાના અવસરે, અમે તક્ષશિલા આર્કેડ ખાતે આજે રાત્રે 9.30 થી 11 વાગ્યા સુધી સત્સંગ અને ધૂનનું આયોજન કરી રહ્યા છીએ. આ કાર્યક્રમમાં નિર્દોષના માતા-પિતા પણ હાજર રહેશે, જેમનું સન્માન કરીશું અને તેમના દુઃખમાં સાથ આપીશું. તે આશ્વાસન અને એકતાનો સંધિ હશે, જ્યાં આપણે બધા મળીને આદર આપીશું અને નિર્દોષોના પરિવારોની પીડાને સમજીશું.

સંબંધીઓની આશા: ઝડપી ન્યાય
ચાર વર્ષ પછી પણ તક્ષશિલા આગની ઘટનામાં નિર્દોષ લોકોના પરિવારજનોને ન્યાય મળ્યો નથી. જો કે આ મામલાની સુનાવણી સેશન્સ કોર્ટમાં શરૂ થઈ ગઈ છે અને આગામી સુનાવણી 4 જૂને થશે. અમને આશા છે કે આ સુનાવણીમાં પરિવારના સભ્યોને જલ્દી ન્યાય મળશે અને તેમની આશાઓ પૂરી થશે. ન્યાયની જીત માટે આપણે બધા એક થઈને કામ કરીશું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *