આ ખેલાડીના જીવનમાં ક્રિકેટનું સફર, દારૂની લતથી લઈને મેદાનમાં લડાઈ સુધી રહ્યું છે………….

આ ખેલાડીના જીવનમાં ક્રિકેટનું સફર, દારૂની લતથી લઈને મેદાનમાં લડાઈ સુધી રહ્યું છે………….

એન્ડ્રુ સાયમન્ડ્સઃ ઓસ્ટ્રેલિયન દિગ્ગજ ઓલરાઉન્ડર એન્ડ્રુ સાયમન્ડ્સે ગયા વર્ષે આ દિવસે દુનિયાને અલવિદા કહી દીધું હતું. સાયમન્ડ્સની કાર ક્વીન્સલેન્ડના ટાઉન્સવિલેમાં અકસ્માતમાં સામેલ હતી. એન્ડ્રુ સાયમન્ડ્સ વિશ્વના મહાન ઓલરાઉન્ડરોમાંના એક હતા, પરંતુ તેઓ તેમની ક્રિકેટ કારકિર્દી દરમિયાન ઘણા વિવાદોમાં ફસાયા હતા. એન્ડ્રુ સાયમન્ડ્સનો વિવાદો સાથેનો સંબંધ તેમની નિવૃત્તિ પછી સમાપ્ત થયો ન હતો. અમે તમને તેમના આવા જ વિવાદો વિશે જણાવીશું.

ઓલરાઉન્ડર એન્ડ્ર્યુ સાયમન્ડ્સનો જન્મ 1975માં બર્મિંગહામ, ઈંગ્લેન્ડમાં થયો હતો, પરંતુ તે ક્રિકેટ ઓસ્ટ્રેલિયા તરફથી રમ્યો હતો. સાયમન્ડ્સે 1998માં વનડેમાં ડેબ્યૂ કર્યું હતું. તેણે ત્રણેય ફોર્મેટમાં પોતાની શાનદાર રમત દેખાડી.

વિસ્ફોટક ઓલરાઉન્ડર એન્ડ્ર્યુ સાયમન્ડ્સને વર્ષ 2009માં દારૂની લતના કારણે ક્રિકેટથી દૂર રહેવું પડ્યું હતું. 2009 માં T20 વર્લ્ડ કપ દરમિયાન, દારૂ સંબંધિત પ્રથમ ટીમના નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરવા બદલ તેની સામે કાર્યવાહી પણ કરવામાં આવી હતી અને T20 વર્લ્ડ કપની મધ્યમાં તેને ઘરે મોકલી દેવામાં આવ્યો હતો.

વર્ષ 2008માં એન્ડ્રુ સાયમન્ડ્સ અને હરભજન સિંહ વચ્ચે મંકીગેટ વિવાદ થયો હતો. સિડની ટેસ્ટ દરમિયાન હરભજન પર વંશીય ટિપ્પણીનો આરોપ લાગ્યો હતો. સાયમન્ડ્સનો આરોપ છે કે મેદાન પર ભજ્જીએ તેને ‘વાનર’ કહીને બોલાવ્યો હતો.

ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લીધા પછી પણ એન્ડ્રુ સાયમન્ડ્સનો વિવાદો સાથેનો સંબંધ ખતમ થયો ન હતો. વર્ષ 2021માં કોમેન્ટ્રી કરતી વખતે સાયમન્ડ્સે માર્નસ લાબુશેનની બેટિંગ પર અભદ્ર ટિપ્પણી કરી હતી, ત્યારબાદ ચેનલે લોકોની માફી માંગવી પડી હતી.

એન્ડ્રુ સાયમન્ડ્સે ઓસ્ટ્રેલિયા માટે 26 ટેસ્ટ, 198 વનડે અને 14 ટી20 મેચ રમી હતી. તેણે વનડેમાં 1462 રન, ટેસ્ટમાં 5088 રન અને ટી20માં 337 રન બનાવ્યા છે. એન્ડ્ર્યુ સાયમન્ડ્સ પણ 39 IPL મેચ રમ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *