વર્લ્ડ કપમાં રોહિત શર્મા નહીં, પરંતુ આ ખેલાડી ભારતનો કેપ્ટન બનશે, જાણો તેના વિષે………

વર્લ્ડ કપમાં રોહિત શર્મા નહીં, પરંતુ આ ખેલાડી ભારતનો કેપ્ટન બનશે, જાણો તેના વિષે………

ટીમ ઈન્ડિયાઃ આ દિવસોમાં ભારતીય ટીમની કપ્તાની રોહિત શર્મા સંભાળી રહ્યો છે. તેને ક્રિકેટના ત્રણેય ફોર્મેટમાં ટીમના કેપ્ટન તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યો છે. ટીમ ઈન્ડિયાને આ વર્ષના અંતમાં ODI વર્લ્ડ કપ રમવાનો છે. રોહિત શર્માની કેપ્ટન્સીમાં ટીમ આ ICC ટૂર્નામેન્ટ જીતવા માટે ઉતરશે. T20 વર્લ્ડ કપ 2024: ટીમ ઈન્ડિયાએ આ વર્ષના અંતમાં ODI વર્લ્ડ કપ રમવાનો છે. ટીમ ઈન્ડિયાની તરફેણમાં એક વાત એ છે કે આ વર્ષે સી વર્લ્ડ કપનું આયોજન ભારતમાં જ થવાનું છે. આવી સ્થિતિમાં ટીમ પાસે ફરી એકવાર 2011ની જેમ ટ્રોફી જીતવાની શાનદાર તક છે. આ પછી ટીમ આવતા વર્ષે T20 વર્લ્ડ કપ પણ રમશે, પરંતુ આ ટૂર્નામેન્ટ માટે ટીમના કેપ્ટનમાં ફેરફાર કરવામાં આવી શકે છે. કારણ કે આવો કેપ્ટન ટીમ ઈન્ડિયામાં હાજર છે, ટી20 ક્રિકેટમાં ઘણા સારા આંકડા છે.

આ ખેલાડીને મળશે ટીમ ઈન્ડિયાની કેપ્ટનશીપ!
ભારતીય ટીમે આ વર્ષે ઓક્ટોબર-નવેમ્બરમાં યોજાનાર ODI વર્લ્ડ કપ બાદ આવતા વર્ષે T20 વર્લ્ડ કપ રમવાનો છે. આ વર્લ્ડકપ માટે હાર્દિક પંડ્યાને ટીમ ઈન્ડિયાના સુકાનીની જવાબદારી સોંપવામાં આવી શકે છે. તમને જણાવી દઈએ કે 2011થી ટીમ ઈન્ડિયા કોઈપણ ફોર્મેટમાં વર્લ્ડ ચેમ્પિયન નથી બની. હાર્દિક પંડ્યાએ IPL 2022માં ગુજરાત ટાઇટન્સને પ્રથમ વખત સુકાની તરીકે ચેમ્પિયન બનાવ્યું હતું. તેને જોતા આ વર્લ્ડ કપમાં તેને સુકાનીપદ સોંપવામાં આવી શકે છે.

તમારી ટીમને ચેમ્પિયન બનાવી છે
IPL 2022માં 10 ટીમોએ ભાગ લીધો હતો. આઈપીએલના ઈતિહાસમાં પ્રથમ વખત લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સ અને ગુજરાત ટાઈટન્સની ટીમ આ સિઝનમાં સામેલ થઈ હતી. હાર્દિક પંડ્યા આ સિઝનમાં ગુજરાત ટાઇટન્સની કપ્તાની સંભાળી રહ્યો હતો. હાર્દિકની કપ્તાનીમાં રમતા ગુજરાત ટાઇટન્સે IPL 2022માં ટ્રોફી જીતીને સૌને ચોંકાવી દીધા હતા. ટીમે તેની પ્રથમ સિઝનમાં જ ટ્રોફી જીતી હતી.

વર્તમાન સિઝનમાં પણ ટીમ અજાયબીઓ કરી રહી છે
IPL 2023માં પણ હાર્દિક પંડ્યાની કપ્તાનીમાં ગુજરાત ટાઇટન્સ ટીમે અત્યાર સુધીની શ્રેષ્ઠ રમત બતાવી છે. જો કે, ટીમને છેલ્લી મેચમાં મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સામે હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો, પરંતુ બાકીની મેચોમાં ટીમે શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું છે. ગુજરાતે આ સિઝનમાં અત્યાર સુધી રમાયેલી 12માંથી 8 મેચ જીતી છે, જ્યારે ટીમ માત્ર 4 મેચ હારી છે અને 16 પોઈન્ટ સાથે નંબર-1 પર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *