આ ભારતીય ખેલાડીની ક્રિકેટમાંથી કારકિર્દી પૂરી થઈ, પોતાની ટીમ માટે બદનસીબ સાબિત થયો

આ ભારતીય ખેલાડીની ક્રિકેટમાંથી કારકિર્દી પૂરી થઈ, પોતાની ટીમ માટે બદનસીબ સાબિત થયો

ટીમ ઈન્ડિયા ક્રિકેટરઃ ભારતીય ખેલાડીની આઈપીએલ કરિયર લગભગ પૂરી થઈ ગઈ છે અને હવે આ ખેલાડી માટે ટીમ ઈન્ડિયામાં પરત ફરવું અશક્ય લાગે છે. ભારતના આ ખેલાડીનું ખરાબ પ્રદર્શન લાંબા સમયથી ચાલુ છે. પસંદગીકારો દ્વારા ખરાબ પ્રદર્શનને કારણે આ ખેલાડીને ભારતીય ક્રિકેટ ટીમમાંથી પણ બહાર કરી દેવામાં આવ્યો હતો. IPL 2023 સમાચાર: ભારતીય ખેલાડીની IPL કારકિર્દી લગભગ સમાપ્ત થઈ ગઈ છે અને હવે આ ખેલાડી માટે ટીમ ઈન્ડિયામાં પરત ફરવું અશક્ય લાગે છે. ભારતના આ ખેલાડીનું ખરાબ પ્રદર્શન લાંબા સમયથી ચાલુ છે. પસંદગીકારોના ખરાબ પ્રદર્શનને કારણે આ ખેલાડીને ભારતીય ક્રિકેટ ટીમમાંથી પણ બહાર કરી દેવામાં આવ્યો હતો અને હવે આઈપીએલ 2023માં પણ આ ક્રિકેટર પોતાની જ ટીમ માટે સૌથી મોટો નાક બની રહ્યો છે.

આ ભારતીય ખેલાડીની કારકિર્દી ખતમ!
ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર થયા બાદ હવે આ ખેલાડી આઈપીએલ 2023માં પણ ખરાબ પ્રદર્શન કરી રહ્યો છે. ભારતનો આ ખેલાડી આઈપીએલ 2023માં મળેલી સુવર્ણ તકોને ખરાબ રીતે વેડફી રહ્યો છે, જે બાદ હવે આ ખેલાડીની કારકિર્દી ખતમ થવાના આરે છે. જો આ ખેલાડી IPL 2023 પછી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરશે તો કોઈને આશ્ચર્ય થશે નહીં. ફાસ્ટ બોલર હર્ષલ પટેલનું IPL 2023માં ખરાબ પ્રદર્શન ચાલુ છે. જો આમ જ ચાલુ રહેશે તો આ સિઝન હર્ષલ પટેલની કારકિર્દીની છેલ્લી IPL સિઝન સાબિત થશે.

પોતાની ટીમ માટે બનાવેલ સૌથી મોટો નાનકડો
ખરાબ પ્રદર્શનના કારણે ફાસ્ટ બોલર હર્ષલ પટેલ પહેલા જ ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર થઈ ગયો છે. IPL 2023ની સિઝન હર્ષલ પટેલ માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવતી હતી, પરંતુ હર્ષલ પટેલે IPL 2023ની સિઝનમાં 32.33ની નબળી બોલિંગ એવરેજ અને 9.95ના ઈકોનોમી રેટથી 388 રન બનાવ્યા છે. હર્ષલ પટેલે ભલે 10 મેચમાં 12 વિકેટ ઝડપી હોય, પરંતુ તેના માટે તેણે પાણીની જેમ રન વહાવ્યા છે.

ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન માટે લાયક નથી
રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર ટીમની બોલિંગમાં હર્ષલ પટેલ સૌથી નબળી કડી સાબિત થઈ રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં RCB ટીમ તેને આવતા વર્ષે પણ રિલીઝ કરી શકે છે. ટીમ ઈન્ડિયાના સવાલની વાત કરીએ તો હર્ષલ પટેલની વાપસી હવે લગભગ અશક્ય બની ગઈ છે. હર્ષલ પટેલ ટીમ ઈન્ડિયા માટે અત્યાર સુધીમાં 25 T20 ઈન્ટરનેશનલ મેચ રમી ચૂક્યો છે, જેમાં આ ફાસ્ટ બોલરે માત્ર 29 વિકેટ લીધી છે. હર્ષલ પટેલે તેની છેલ્લી 12 T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચોમાં 5 વખત 40 થી વધુ રન બનાવ્યા છે. આ નબળાઈના કારણે હર્ષલ પટેલ હવે ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન મેળવવાને લાયક નથી. જાન્યુઆરી 2023માં ન્યૂઝીલેન્ડ સામે રમાયેલી T20 અને ODI સિરીઝમાં હર્ષલ પટેલને સિલેક્ટરોએ કોઈપણ વિચારણા કર્યા વિના ટીમ ઈન્ડિયામાં તક આપી ન હતી અને ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ODI સિરીઝમાં પણ આ ખેલાડીની અવગણના કરવામાં આવી હતી.

મુંબઈએ RCBને હરાવ્યું
સૂર્યકુમાર યાદવ અને નેહલ વાઢેરાની અડધી સદી અને બંને વચ્ચેની ત્રીજી વિકેટની સદીની ભાગીદારીથી મુંબઈ ઈન્ડિયન્સે મંગળવારે આઈપીએલમાં રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર (RCB)ને છ વિકેટથી હરાવીને પોઈન્ટ ટેબલમાં ત્રીજા સ્થાને પહોંચી ગઈ છે. મુંબઈ ઈન્ડિયન્સે આરસીબીના 200ના ટાર્ગેટનો પીછો કરતા સૂર્યકુમાર (35 બોલમાં 83, સાત ચોગ્ગા, છ છગ્ગા) અને વાધેરા (34 બોલમાં 52, ચાર ચોગ્ગા, ત્રણ છગ્ગા) વચ્ચે 66 બોલમાં 140 રનની ભાગીદારી સાથે 21 બોલ બાકી હતા. તેઓએ ચાર વિકેટે 200 રન બનાવીને જીત મેળવી હતી. ઓપનર ઇશાન કિશન (21 બોલમાં 42 રન, ચાર ચોગ્ગા, ચાર છગ્ગા)એ પણ ઝડપી ઇનિંગ રમી હતી.

મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ ત્રીજા સ્થાને પહોંચી ગઈ છે
આ જીત સાથે મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના 11 મેચમાં 12 પોઈન્ટ થઈ ગયા છે અને ટીમ ત્રીજા સ્થાને પહોંચી ગઈ છે. RCBની ટીમ 11 મેચમાં 10 પોઈન્ટ સાથે સાતમા સ્થાને સરકી ગઈ છે અને પ્લે-ઓફમાં પહોંચવાનો તેનો રસ્તો મુશ્કેલ બની ગયો છે. આરસીબીએ અગાઉ ગ્લેન મેક્સવેલ (33 બોલમાં 68, આઠ ચોગ્ગા, ચાર છગ્ગા) અને કેપ્ટન ફાફ ડુપ્લેસી (41 બોલમાં 65, પાંચ ચોગ્ગા, ત્રણ છગ્ગા) દ્વારા અડધી સદી અને ત્રીજી વિકેટ માટે 62 બોલમાં 120 રન બનાવ્યા હતા. બે.ની ભાગીદારી સાથે છ વિકેટે 199 રન બનાવ્યા હતા. આ બે સિવાય માત્ર દિનેશ કાર્તિક (30) જ 20 રનનો આંકડો પાર કરી શક્યો હતો. મુંબઈ તરફથી જેસન બેહરનડોર્ફ સૌથી સફળ બોલર રહ્યો જેણે 36 રનમાં ત્રણ વિકેટ લીધી. કેમરન ગ્રીન, કુમાર કાર્તિકેય અને ક્રિસ જોર્ડને પણ એક-એક વિકેટ લીધી હતી. જોર્ડન, જો કે, ખૂબ મોંઘું રહ્યું. તેણે ચાર ઓવરમાં 48 રન લૂંટ્યા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *