ગુજરાત ટાઇટન્સમાં આ ખતરનાક ખેલાડીની એન્ટ્રી થયાં પછી, લોકોએ કહ્યું હવે મેચ જીત પાક્કી……..

ગુજરાત ટાઇટન્સમાં આ ખતરનાક ખેલાડીની એન્ટ્રી થયાં પછી, લોકોએ કહ્યું હવે મેચ જીત પાક્કી……..

IPL 2023: IPL 2023 (IPL 2023) માં 18 વર્ષના ખેલાડીએ ખૂબ સારું પ્રદર્શન કર્યું છે. આ ખેલાડીની સરખામણી રાશિદ ખાન જેવા દિગ્ગજ બોલર સાથે કરવામાં આવી રહી છે. IPL 2023 ગુજરાત ટાઇટન્સ: IPL 2023 ની 35મી મેચ મુંબઈ ઇન્ડિયન્સ અને ગુજરાત ટાઇટન્સ વચ્ચે રમાઈ હતી. આ મેચમાં મુંબઈએ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સને એકતરફી 55 રને હરાવ્યું હતું. ગુજરાત ટાઇટન્સ માટે આ મેચમાં 18 વર્ષીય ખેલાડીએ શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. આ ખેલાડીની સરખામણી T20ના નંબર 1 બોલર રાશિદ ખાન સાથે કરવામાં આવી રહી છે. ખાસ વાત એ છે કે આ ખેલાડી પણ અફઘાનિસ્તાનનો છે.

પંડ્યા પાસે રાશિદ ખાન જેવો જાદુઈ બોલર છે
18 વર્ષીય અફઘાન સ્પિનર ​​નૂર અહેમદે મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સામે ગુજરાતની 55 રનની જીતમાં અભિનય કર્યો હતો. નૂરની આ 53મી T20 મેચ હતી. તેણે બે બોલના ગાળામાં કેમેરોન ગ્રીન અને ટિમ ડેવિડની વિકેટ લીધી હતી. તેણે પોતાના સ્પેલના છેલ્લા બોલ પર સૂર્યકુમાર યાદવને પણ આઉટ કર્યો હતો. ગુજરાત ટાઇટન્સના બેટ્સમેન અભિનવ મનોહરે કહ્યું છે કે જ્યારે નૂર અહેમદને વધુ અનુભવ મળશે ત્યારે તે રાશિદ ખાન જેટલો સારો બની જશે. નૂર ઉપરાંત સિનિયર લેગ સ્પિનર ​​રાશિદ પણ મુંબઈ સામે પ્રભાવશાળી રહ્યો હતો. તેણે 2/27 ના આંકડા નોંધ્યા. અફઘાન જોડીની પ્રશંસા કરતા મનોહરે સ્વીકાર્યું કે રાશિદ અને નૂર નેટમાં વાંચવું પણ મુશ્કેલ છે.

નૂર અહેમદ માટે વખાણ
પ્લેયર ઓફ ધ મેચ બનેલા મનોહરે મેચ બાદ પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં કહ્યું, ‘નેટમાં રાશિદ અને નૂરને વાંચવું ખૂબ મુશ્કેલ છે. દોઢ વર્ષ થઈ ગયું, હું હજી નેટમાં નૂર વાંચી શક્યો નથી. મને ખાતરી છે કે અન્ય ટીમના કોઈપણ બેટ્સમેન માટે તેને વાંચવું વધુ મુશ્કેલ હશે. તેને હજુ સુધી પૂરતો અનુભવ નથી મળ્યો, જેવો તેને મેચ રમવાનો પૂરતો અનુભવ મળશે, તે રાશિદ ખાન જેટલો સારો બની જશે.

માત્ર 3 મેચમાં પોતાની છાપ છોડી
નૂર અહેમદ આઈપીએલમાં અત્યાર સુધી માત્ર ત્રણ મેચ રમ્યો છે અને ઘણા દિગ્ગજ ખેલાડીઓ તેના પ્રશંસક બની ગયા છે. ગયા વર્ષે તેની કારકિર્દી શરૂ કર્યા પછી, નૂર અત્યાર સુધી માત્ર બે આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ રમી છે. નૂરને 17 વર્ષની ઉંમરે તેની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દી શરૂ કરવાની તક મળી. નૂરે કુલ T20ની 53 મેચમાં 52 વિકેટ લીધી છે. 10 રનમાં 4 વિકેટ શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન છે. અર્થતંત્ર 7 આસપાસ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *