ટીમ ઈન્ડિયામાં રિષભ પંતની જગ્યાએ આ ખેલાડી જોવા મળશે, અનુભવી ખેલાડીએ તેનું નામ જાહેર કર્યું

ટીમ ઈન્ડિયામાં રિષભ પંતની જગ્યાએ આ ખેલાડી જોવા મળશે, અનુભવી ખેલાડીએ તેનું નામ જાહેર કર્યું

ટીમ ઈન્ડિયાઃ છેલ્લા કેટલાક મહિનામાં ભારતીય ટીમના ઘણા ખેલાડીઓની સતત ઈજાની પ્રક્રિયા ચાલી રહી છે. ટીમના ઘણા મોટા ખેલાડીઓ સતત ઈજાગ્રસ્ત થઈ રહ્યા છે. દરમિયાન, એક અનુભવી ક્રિકેટરે ઈજાગ્રસ્ત ઋષભ પંતના સ્થાને નામ આપ્યું છે. રિષભ પંતની બદલીઃ ભારતીય ક્રિકેટ ટીમનો સ્ટાર વિકેટ કીપર બેટ્સમેન રિષભ પંત ડિસેમ્બર 2022થી મેદાનથી દૂર છે. ઋષભ પંત ભયાનક અકસ્માતનો ભોગ બન્યા બાદ ટીમનો ભાગ નથી. ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગની વર્તમાન સિઝનમાં પણ, તે તેની ફ્રેન્ચાઇઝી દિલ્હી કેપિટલ્સનો ભાગ નથી અને એવી સંભાવના છે કે તે આ વર્ષે પણ ટીમ ઇન્ડિયા માટે ક્રિકેટ રમી શકશે નહીં. દરમિયાન, અનુભવી ક્રિકેટર ઋષભ પંતનું શ્રેષ્ઠ રિપ્લેસમેન્ટ કહેવામાં આવ્યું છે.

આ ખેલાડી પંતની જગ્યા છે
ઈંગ્લેન્ડના ભૂતપૂર્વ બેટ્સમેન કેવિન પીટરસને રિષભ પંતના સ્થાને ખેલાડીનું નામ લીધું છે. તેણે સંજુ સેમસન, કેએલ રાહુલ કે ઈશાન કિશનને નહીં, પરંતુ આ ખેલાડીને પંતનો શ્રેષ્ઠ રિપ્લેસમેન્ટ ગણાવ્યો છે. પીટરસને પોતાની એક કોલમમાં લખ્યું છે કે ભારતને રિષભ પંતનું સ્થાન મળ્યું છે. તેનું નામ છે જીતેશ શર્મા, આ સિઝનમાં પંજાબ કિંગ્સ માટે રમી રહેલા વિકેટ કીપર બેટ્સમેન છે.તેણે આગળ લખ્યું કે તે ખૂબ જ ખાસ ખેલાડી છે. મને લાગે છે કે તે રિષભ પંતની જગ્યાને ભરી શકશે.

મુંબઈ સામે મેચ વિનિંગ ઇનિંગ્સ રમાઈ હતી
પંજાબ કિંગ્સ તરફથી IPL 2023માં રમી રહેલા જીતેશ શર્માએ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ સામે મેચ વિનિંગ ઈનિંગ રમી હતી. જીતેશે 7 બોલમાં 25 રન બનાવ્યા હતા. ખાસ વાત એ હતી કે તેની ઇનિંગમાં ચાર સિક્સર સામેલ હતી. એટલું જ નહીં, જીતેશે IPLની છેલ્લી સિઝનમાં પણ પોતાના પ્રદર્શનથી બધાને પ્રભાવિત કર્યા હતા. જીતેશે આઈપીએલ 2022માં 12 મેચ રમી, જેમાં 163.64ની શાનદાર સ્ટ્રાઈક રેટથી 234 રન બનાવ્યા.

પંત વર્લ્ડ કપમાંથી બહાર
ટીમ ઈન્ડિયાનો સ્ટાર વિકેટ કીપર બેટ્સમેન ઋષભ પંત 30 ડિસેમ્બર 2022ના રોજ કાર અકસ્માતમાં ગંભીર રીતે ઘાયલ થયો હતો. મીડિયા અહેવાલો અનુસાર, પંત સપ્ટેમ્બરમાં યોજાનાર એશિયા કપ 2023 અને ઓક્ટોબર-નવેમ્બરમાં રમાનારી ODI વર્લ્ડ કપ 2023માંથી બહાર થઈ ગયો છે. ક્રિકબઝના અહેવાલ મુજબ, પંતની વાપસીમાં થોડો સમય લાગશે અને જો તે જાન્યુઆરી સુધીમાં મેદાનમાં પરત ફરવા સક્ષમ બને છે, તો તે ખૂબ જ ઝડપી રિકવરી માનવામાં આવશે. પંત અપેક્ષા કરતાં વધુ ઝડપથી સ્વસ્થ થઈ રહ્યો છે પરંતુ તેને ફિટ થવામાં સાતથી આઠ મહિનાનો સમય લાગશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *