15 વર્ષ પછી CSK ટીમની હાલત ખરાબ થઈ, મેચ હાર્યા પછી કેપ્ટન ધોની આવી રીતે ગુસ્સે થયાં

15 વર્ષ પછી CSK ટીમની હાલત ખરાબ થઈ, મેચ હાર્યા પછી કેપ્ટન ધોની આવી રીતે ગુસ્સે થયાં

એમએસ ધોનીનું નિવેદન: બુધવારે IPL-2023ની મેચમાં ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ ટીમ રાજસ્થાન રોયલ્સ દ્વારા 3 રને હરાવ્યું હતું. રાજસ્થાન રોયલ્સે 8 વિકેટે 175 રન બનાવ્યા હતા જે બાદ ચેન્નાઈની ટીમ 20 ઓવરમાં 6 વિકેટે 172 રન જ બનાવી શકી હતી. મેચમાં હાર બાદ CSKના કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીએ આના કારણો વિશે ચર્ચા કરી હતી. એમએસ ધોનીનું નિવેદન, સીએસકે વિ આરઆર હાઇલાઇટ્સ: ચાર વખતની ચેમ્પિયન ટીમ ચેન્નાઇ સુપર કિંગ્સે બુધવારે IPL-2023 મેચમાં કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. તેને રાજસ્થાન રોયલ્સે 3 રને પરાજય આપ્યો હતો. પ્રથમ બેટિંગ માટે આમંત્રણ મળ્યા બાદ રાજસ્થાન રોયલ્સે નિર્ધારિત 20 ઓવરમાં 8 વિકેટે 175 રન બનાવ્યા હતા. આ પછી ચેન્નાઈની ટીમ 20 ઓવરમાં 6 વિકેટે 172 રન જ બનાવી શકી હતી. મેચમાં હાર બાદ કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીએ આના કારણો વિશે ચર્ચા કરી હતી.

આવું 15 વર્ષ પછી થયું
ભૂતપૂર્વ ચેમ્પિયન રાજસ્થાન રોયલ્સે આમ સિઝનમાં ત્રીજી જીત મેળવી છે. સંજુ સેમસનની કપ્તાનીવાળી આ ટીમ હવે ટેબલમાં ટોપ પર પહોંચી ગઈ છે. તેના 4 મેચમાં 6 પોઈન્ટ છે. લખનઉના પણ એટલા જ પોઈન્ટ છે પરંતુ નેટ રનરેટના મામલે સેમસનની ટીમ ઉપર છે. રસપ્રદ વાત એ છે કે રાજસ્થાનને ચેપોક સ્ટેડિયમમાં ચેન્નાઈ સામે 15 વર્ષ બાદ જીત મળી છે. વર્ષ 2008માં રાજસ્થાનની ટીમે ચેપોકમાં છેલ્લી વખત આ ટીમ સામે જીત મેળવી હતી.

ધોનીએ હારનું કારણ જણાવ્યું
CSKના કેપ્ટન મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીએ હાર બાદ કહ્યું, ‘મને લાગે છે કે અમને મધ્ય ઓવરોમાં વધુ સ્ટ્રાઈક રોટેશનની જરૂર હતી. આ પીચ પર સ્પિનરો માટે વધારે નહોતું પરંતુ તેઓ (રાજસ્થાન) પાસે અનુભવી સ્પિનરો હતા અને અમે સ્ટ્રાઇક રોટેટ કરી શક્યા ન હતા. તે સારું હતું કે અમે પ્રહાર કરતા અંતર (લક્ષ્યની) નજીક પહોંચી ગયા. તેણે પોતાની તાકાત વિશે પણ વાત કરી. ધોનીએ કહ્યું, ‘તમે મેદાન જુઓ, પછી બોલર શું કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે, તો પછી ઊભા રહો અને તેની ભૂલ થાય તેની રાહ જુઓ. જો તે સારા વિસ્તારોમાં બોલિંગ કરે છે, તો તેને સારા નસીબ. હું તેની રાહ જોઈશ અને તે કંઈક છે જે મારા માટે કામ કરે છે. તમારે તમારી તાકાતને ટેકો આપવાની જરૂર છે અને મારી તાકાત સીધી મારવાની છે.

બોલિંગ અંગે ખુશી વ્યક્ત કરી હતી
ધોનીએ પોતાની ટીમની બોલિંગ પર ખુશી વ્યક્ત કરી હતી. તેણે કહ્યું, ‘થોડું ઝાકળ હતું અને એકવાર બોલ આઉટફિલ્ડમાં ગયો, તે બેટ્સમેન માટે સરળ બની ગયો. એકંદરે હું બોલરોથી ઘણો ખુશ હતો. તેણે એમ પણ કહ્યું કે જ્યારે ટૂર્નામેન્ટ છેલ્લા તબક્કામાં પહોંચે છે ત્યારે નેટ રનરેટ અસર કરે છે.

ધોનીની મહેનત પણ ફળી નહોતી
મેચમાં ધોની 8મા નંબર પર બેટિંગ કરવા આવ્યો હતો. તેણે જીત માટે સખત મહેનત કરી અને 32 રન બનાવીને અણનમ પરત ફર્યો. ચેન્નાઈને ઈનિંગના છેલ્લા બોલ પર 5 રનની જરૂર હતી, ધોની સ્ટ્રાઈક પર હતો પરંતુ તે યોર્કર પર માત્ર એક જ રન લઈ શક્યો હતો. ધોનીએ 17 બોલમાં એક ફોર અને 3 સિક્સર ફટકારી હતી. તેના સિવાય રવિન્દ્ર જાડેજાએ 15 બોલમાં એક ચોગ્ગા અને બે છગ્ગાની મદદથી 25 રન બનાવ્યા અને અણનમ પરત ફર્યો. ધોની અને જાડેજાએ 7મી વિકેટ માટે 59 રનની અણનમ ભાગીદારી કરી હતી. સ્ટાર ઓફ સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિનને પ્લેયર ઓફ ધ મેચ જાહેર કરવામાં આવ્યો હતો, જેણે 4 ઓવરમાં 25 રન આપીને 2 વિકેટ ઝડપી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *