ક્યારે સાંભળ્યું નઈ હશે, કે આ કેપ્ટન જ પોતાની ટીમનો દૂશમન બન્યો, કરોડો રૂપિયા પાણીમાં ડૂબાઈ ગયા

ક્યારે સાંભળ્યું નઈ હશે, કે આ કેપ્ટન જ પોતાની ટીમનો દૂશમન બન્યો, કરોડો રૂપિયા પાણીમાં ડૂબાઈ ગયા

આરઆર વિ ડીસી હાઇલાઇટ્સ: ભૂતપૂર્વ ચેમ્પિયન રાજસ્થાન રોયલ્સે શનિવારે આઇપીએલ મેચમાં દિલ્હી કેપિટલ્સને 57 રનથી હરાવ્યું હતું. આ રીતે દિલ્હીને ચાલુ સિઝનમાં સતત ત્રીજી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. રાજસ્થાનની ટીમે નિર્ધારિત 20 ઓવરમાં 4 વિકેટે 199 રનનો મોટો સ્કોર બનાવ્યો હતો. આ પછી દિલ્હીની ટીમ 9 વિકેટ ગુમાવીને 142 રન જ બનાવી શકી હતી. IPL 2023, રાજસ્થાન વિ દિલ્હી હાઇલાઇટ્સ: દિલ્હી કેપિટલ્સ ટીમ, જે તેના પ્રથમ ટાઇટલની શોધમાં છે, તે IPL (IPL-2023) ની 16મી સિઝનમાં ખરાબ પ્રદર્શન કરવાનું ચાલુ રાખે છે. શુક્રવારે ગુવાહાટીમાં રમાયેલી સિઝનની 11મી મેચમાં દિલ્હીને રાજસ્થાન રોયલ્સ સામે કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આ મેચમાં હારનો વિલન બીજું કોઈ નહીં પણ ટીમનો કેપ્ટન હતો.

દિલ્હીને 57 રને ધોઈ નાખ્યું
પૂર્વ ચેમ્પિયન રાજસ્થાન રોયલ્સે શનિવારે IPL-2023ની મેચમાં દિલ્હી કેપિટલ્સને 57 રનથી હરાવ્યું હતું. સંજુ સેમસનની કપ્તાનીમાં ઉતરેલી રાજસ્થાનની ટીમે નિર્ધારિત 20 ઓવરમાં 4 વિકેટે 199 રનનો મોટો સ્કોર બનાવ્યો હતો. આ પછી દિલ્હીની ટીમ 9 વિકેટ ગુમાવીને માત્ર 142 રન જ બનાવી શકી હતી. રાજસ્થાનની જીતમાં ઓપનર જોસ બટલર અને યશસ્વી જયસ્વાલે મહત્વનું યોગદાન આપ્યું હતું. બટલરે 51 બોલમાં 79 જ્યારે યશસ્વીએ 31 બોલમાં 60 રન બનાવ્યા હતા. બંનેએ પોતપોતાની ઇનિંગમાં 11 ચોગ્ગા અને એક છગ્ગા ફટકાર્યા હતા. યશસ્વીને પ્લેયર ઓફ ધ મેચ જાહેર કરવામાં આવ્યો હતો.

કેપ્ટન ટીમ માટે વિલન બન્યો
દિલ્હીની હારમાં કેપ્ટન સિવાય અન્ય કોઈ વિલન સાબિત થયું નથી. વાસ્તવમાં, દિલ્હીના ઓપનર ડેવિડ વોર્નરે ઓપનિંગની જવાબદારી સંભાળી હતી અને તે ઇનિંગ્સની 19મી ઓવર સુધી ક્રિઝ પર રહ્યો હતો, પરંતુ આ દરમિયાન તેણે કોઈપણ રીતે ઝડપી રમવાનો પ્રયાસ કર્યો નહોતો. વોર્નરે 55 બોલનો સામનો કર્યો અને 7 ચોગ્ગાની મદદથી 65 રન બનાવ્યા. તેના સિવાય લલિત યાદવે 24 બોલમાં 5 ચોગ્ગાની મદદથી 38 રનનું યોગદાન આપ્યું હતું. રિલે રોસો (14) પણ દસનો આંકડો સ્પર્શવામાં સફળ રહ્યો હતો. અન્ય કોઈ બેટ્સમેન ટકી શક્યા ન હતા. જો વોર્નરે ઝડપી રન બનાવ્યા હોત તો કદાચ મેચનું પરિણામ અલગ હોત.

હરાજીમાં કરોડો રૂપિયા મળ્યા હતા
IPL-2022ની હરાજીમાં ઓસ્ટ્રેલિયાના બેટ્સમેન ડેવિડ વોર્નરને 6.25 કરોડ રૂપિયા મળ્યા છે. ત્યારબાદ તેને ખરીદવા માટે મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ અને દિલ્હી કેપિટલ્સ વચ્ચે યુદ્ધ થયું, બાદમાં દિલ્હી જીતી ગઈ. બાદમાં ઋષભ પંતની ઈજાને કારણે વોર્નરને પણ કેપ્ટનશિપ સોંપવામાં આવી હતી. હવે આ પ્રકારનું પ્રદર્શન જોઈને એવું બિલકુલ ન કહી શકાય કે દિલ્હીની ટીમ IPLમાં ટ્રોફીનું ખાતું ખોલવામાં સફળ રહેશે.

બટલર અને જયસ્વાલે ધૂમ મચાવી હતી
આ પહેલા ડેવિડ વોર્નરે ટોસ જીતીને રાજસ્થાન રોયલ્સને પહેલા બેટિંગ માટે આમંત્રણ આપ્યું હતું. જોસ બટલર અને યશસ્વી જયસ્વાલે ટીમને તોફાની શરૂઆત અપાવી હતી. બંનેએ સાથે મળીને 98 રનની ઓપનિંગ ભાગીદારી કરી હતી, જેને યુવા ઝડપી બોલર મુકેશ કુમારે તોડી હતી. યશસ્વીએ 31 બોલમાં 11 ચોગ્ગા અને એક છગ્ગાની મદદથી 60 રન બનાવ્યા હતા. પછી બટલર એક છેડે સ્થિર રહ્યો અને સદીની નજીક પહોંચી ગયો. મુકેશે તેમને પેવેલિયનનો રસ્તો પણ બતાવ્યો. ઇંગ્લેન્ડનો ડેશિંગ બેટ્સમેન જોસ બટલર ઇનિંગની 19મી ઓવરમાં પેવેલિયન પરત ફર્યો હતો. બટલરે 51 બોલમાં 11 ચોગ્ગા અને એક છગ્ગાની મદદથી 79 રન બનાવ્યા હતા. શિમરોન હેટમાયર 21 બોલમાં એક ચોગ્ગા અને 4 છગ્ગાની મદદથી 39 રન બનાવીને અણનમ પરત ફર્યો હતો. ધ્રુવ જુરેલે 3 બોલમાં સિક્સર ફટકારીને અણનમ 8 રન બનાવ્યા હતા. દિલ્હી તરફથી મુકેશ કુમારે 4 ઓવરમાં 36 રન આપીને 2 વિકેટ લીધી હતી જ્યારે કુલદીપ યાદવ અને રોવમેન પોવેલને 1-1 વિકેટ મળી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *