ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખેલાડીને કોઈ વ્યકિત IPLની ટીમમાં જોવા ઈચ્છાતા નથી, તેથી તે આવું કરશે

ટીમ ઈન્ડિયાના આ ખેલાડીને કોઈ વ્યકિત IPLની ટીમમાં જોવા ઈચ્છાતા નથી, તેથી તે આવું કરશે

ટીમ ઈન્ડિયાઃ ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ 2023 માટે દિલ્હી કેપિટલ્સે એક એવા ખેલાડીનો સમાવેશ કર્યો છે જે લાંબા સમયથી ભારતીય ટીમનો ભાગ નથી. આ ખેલાડી છેલ્લી સિઝનમાં પણ ફ્લોપ રહ્યો હતો. ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ 2023: ડેવિડ વોર્નરની કપ્તાની હેઠળની દિલ્હી કેપિટલ્સે આઈપીએલ 2022 માટે તેમની ટીમમાં એક ખેલાડીનો સમાવેશ કર્યો છે, જેની કારકિર્દી લગભગ પૂરી થઈ ગઈ હોવાનું માનવામાં આવે છે. આ ખેલાડી લાંબા સમય સુધી ટીમ ઈન્ડિયાનો ભાગ પણ ન બની શક્યો. આ ખેલાડીએ પોતાના IPL કરિયરની શરૂઆતમાં ઘણી હેડલાઈન્સ બનાવી હતી, પરંતુ આ ખેલાડી ટીમ ઈન્ડિયામાં પોતાનો પડછાયો છોડી શક્યો ન હતો. આવી સ્થિતિમાં આઈપીએલની આ સિઝન આ ખેલાડી માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ બની રહી છે.

દિલ્હી કેપિટલ્સે આ ખેલાડીની કારકિર્દી બચાવી હતી
આ હરાજીમાં દિલ્હી કેપિટલ્સની ટીમે 5 ખેલાડીઓ પર સટ્ટો રમ્યો હતો. ટીમ ઈન્ડિયાના બેટ્સમેન મનીષ પાંડે પણ આ યાદીમાં સામેલ છે. મનીષ પાંડેને IPL 2022 માટે લખનૌ સુપરજાયન્ટ્સે 4.6 કરોડ રૂપિયામાં ખરીદ્યો હતો, પરંતુ તેની ખરાબ રમતને કારણે તેને ટીમમાંથી બહાર કરવામાં આવ્યો હતો. આવી સ્થિતિમાં, એવું માનવામાં આવતું હતું કે આ વખતે તે વેચાયા વિના રહી શકે છે. જોકે, દિલ્હી કેપિટલ્સે 2.4 કરોડ રૂપિયા ખર્ચીને મનીષ પાંડેને પોતાની ટીમમાં સામેલ કર્યો હતો. મનીષ પાંડે માટે આ સિઝન ઘણી મહત્વની રહેવાની છે.

આઈપીએલનું અત્યાર સુધીનું પ્રદર્શન
મનીષ પાંડેએ તેની IPL કારકિર્દીની શરૂઆત રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોરથી કરી હતી. તેણે આઈપીએલમાં અત્યાર સુધીમાં કુલ 160 મેચ રમી છે. આ મેચોમાં મનીષ પાંડેએ 29.90ની એવરેજથી 3648 રન બનાવ્યા છે. આ દરમિયાન તેના બેટમાંથી 1 સદી અને 21 અડધી સદી જોવા મળી છે. તે જ સમયે, IPL 2022 માં, મનીષ પાંડેએ 6 મેચમાં માત્ર 88 રન બનાવ્યા હતા અને તેને પ્લેઇંગ 11માંથી બહારનો રસ્તો પણ બતાવ્યો હતો.

ટીમ ઈન્ડિયામાં તકો મળતી બંધ થઈ ગઈ
મનીષ પાંડે માટે ટીમ ઈન્ડિયાના દરવાજા પણ લગભગ બંધ થઈ ગયા છે. મનીષ પાંડે છેલ્લે જુલાઈ 2021માં ટીમ ઈન્ડિયા તરફથી રમતા જોવા મળ્યો હતો, ત્યાર બાદ તે ટીમનો ભાગ બની શક્યો ન હતો. મનીષ પાંડેએ ટીમ ઈન્ડિયા માટે અત્યાર સુધીમાં 39 T20 ઈન્ટરનેશનલ મેચ રમી છે, જેમાં તેણે 44.31ની એવરેજ અને 126.15ની સ્ટ્રાઈક રેટથી 709 રન બનાવ્યા છે. તેણે ભારત માટે 29 વનડે પણ રમી છે, જેમાં તેણે 566 રન બનાવ્યા છે.

IPL 2023 માટે દિલ્હીની ટીમ
રિષભ પંત (સી), ડેવિડ વોર્નર, પૃથ્વી શો, રિપલ પટેલ, રોવમેન પોવેલ, સરફરાઝ ખાન, યશ ધૂલ, મિશેલ માર્શ, લલિત યાદવ, અક્ષર પટેલ, એનરિચ નોર્ટજે, ચેતન સાકરિયા, કમલેશ નાગરકોટી, ખલીલ અહેમદ, લુંગી એનગીડી, મુસ્તફિઝુર રહેમાન , અમન ખાન, કુલદીપ યાદવ, પ્રવીણ દુબે, વિકી ઓસ્તવાલ, ફિલિપ સોલ્ટ, ઈશાંત શર્મા, મુકેશ કુમાર, મનીષ પાંડે, રિલે રોસો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *