ભારત 10 વર્ષ સુધી એક પણ ICC ટ્રોફી કેમ ન જીતી શક્યું, તેનું કારણ આ સામે આવ્યું જેમાં લોકો ચોંકી ગયા…..

ભારત 10 વર્ષ સુધી એક પણ ICC ટ્રોફી કેમ ન જીતી શક્યું, તેનું કારણ આ સામે આવ્યું જેમાં લોકો ચોંકી ગયા…..

ભારતીય ક્રિકેટ: ભારતીય ટીમે છેલ્લે કોઈપણ ICC ટ્રોફી જીત્યાને 10 વર્ષ થઈ ગયા છે. ટીમ ઈન્ડિયાએ 2013 પછી કોઈ આઈસીસી ટ્રોફી જીતી નથી. ટીમના ખેલાડીઓ બદલાયા, કોચ બદલાયા, સુકાની પણ બદલાયા પરંતુ ICC ટ્રોફી હજુ પણ માયાવી રહી. 10 વર્ષથી કોઈપણ ICC ટ્રોફી ન જીતવા પાછળનું કારણ: ભારતીય ટીમને છેલ્લી વખત કોઈપણ ICC ટ્રોફી જીત્યાને 10 વર્ષ થઈ ગયા છે. ટીમ ઈન્ડિયાએ 2013 પછી કોઈ આઈસીસી ટ્રોફી જીતી નથી. ટીમના ખેલાડીઓ બદલાયા, કોચ બદલાયા, કેપ્ટન પણ બદલાયા પરંતુ હજુ પણ ICC ટ્રોફી હાથમાં નથી. આ 10 વર્ષમાં એવું તો શું થયું કે ટીમ ઈન્ડિયા કોઈ ICC ટ્રોફી નથી જીતી શકી. તેનું સૌથી મોટું કારણ સામે આવ્યું છે.

આ અનુભવીએ જણાવ્યું સૌથી મોટું કારણ
પાકિસ્તાનના પૂર્વ ક્રિકેટર મોહમ્મદ હફીઝે ICC ટ્રોફીમાં ભારતની હારનું સૌથી મોટું કારણ જણાવ્યું છે. હાફિઝે એક ઈન્ટરવ્યુ દરમિયાન કહ્યું હતું કે ટીમ ઈન્ડિયા મોટી ટૂર્નામેન્ટમાં પોતાના પર દબાણ લેવા લાગે છે જેના કારણે ટીમનું પ્રદર્શન બગડે છે. હાફિઝે કહ્યું કે મોટી ટુર્નામેન્ટની નોકઆઉટ મેચોમાં દબાણ હોય છે. આ જ કારણ છે કે ટીમ ઈન્ડિયા આ દબાણનો સામનો કરી શકી નથી અને ટૂર્નામેન્ટમાંથી બહાર થઈ ગઈ છે.

સ્થાનિક અને આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ વચ્ચેનો તફાવત
હાફિઝે વધુમાં કહ્યું કે જે રીતે ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટ અને ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટમાં ફરક છે તેવી જ રીતે દ્વિપક્ષીય સીરીઝ અને આઈસીસી ટૂર્નામેન્ટમાં પણ ફરક છે. તમે આ બંનેને એકબીજા સાથે સરખાવી શકતા નથી. 2022ના વર્લ્ડ કપને લઈને હાફિઝે કહ્યું કે આ ટૂર્નામેન્ટમાં ટીમનું પ્રદર્શન ઘણું ખરાબ રહ્યું હતું. ટીમ ઈન્ડિયા અહીં પણ દબાણનો સામનો કરવામાં નિષ્ફળ ગઈ, જેના કારણે તે ક્વોલિફાઈ કર્યા વિના જ ટૂર્નામેન્ટમાંથી બહાર થઈ ગઈ.

ગાંગુલીના વખાણ
હાફિઝે પૂર્વ ભારતીય કેપ્ટન સૌરવ ગાંગુલીના વખાણ કર્યા હતા. તેણે કહ્યું કે ભારતના વર્લ્ડ ચેમ્પિયન બનવાની કહાની ગાંગુલીએ શરૂ કરી હતી. તેણે ટીમમાં વર્લ્ડ કપ જીતવાનો વિશ્વાસ જગાડ્યો હતો. આ પછી મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીએ તેને આગળ કર્યો. તમને જણાવી દઈએ કે 2023માં ટીમ ઈન્ડિયા પાસે ત્રણ ICC ટ્રોફી જીતવાની તક છે. સૌથી પહેલા ટીમ પાસે ઓસ્ટ્રેલિયા સામે વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઈનલ જીતવાની તક છે. બીજી તક સપ્ટેમ્બરમાં યોજાનાર એશિયા કપ જીતવાની છે. ત્રીજી તક ઓક્ટોબર-નવેમ્બરમાં યોજાનાર ODI વર્લ્ડ કપ જીતવાની છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *