રોહિત શર્માની જગ્યાએ આ ખેલાડીને કેપ્ટનની મોટી જવાબદારી આપી, લોકોએ કહ્યું કે…….

રોહિત શર્માની જગ્યાએ આ ખેલાડીને કેપ્ટનની મોટી જવાબદારી આપી, લોકોએ કહ્યું કે…….

IND vs AUS 4th Test: ભારત-ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે ચોથી ટેસ્ટ મેચ અમદાવાદમાં રમાઈ રહી છે. આ મેચની વચ્ચે ચેતેશ્વર પૂજારાને કેપ્ટનશિપની જવાબદારી સોંપવામાં આવી હતી. IND vs AUS 4થી ટેસ્ટ મેચ: ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફીની ચોથી મેચ અમદાવાદના નરેન્દ્ર મોદી સ્ટેડિયમમાં રમાઈ રહી છે. વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઈનલને ધ્યાનમાં રાખીને આ મેચ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. પરંતુ આ મેચની મધ્યમાં મોટો ફેરફાર જોવા મળ્યો હતો. ટીમ ઈન્ડિયાનો ડેશિંગ બેટ્સમેન ચેતેશ્વર પુજારા (ચેતેશ્વર પૂજારા) અમદાવાદ ટેસ્ટ દરમિયાન રોહિત શર્માની જગ્યાએ કેપ્ટનશિપ કરતો જોવા મળ્યો હતો.

ચેતેશ્વર પૂજારાને કેપ્ટનશિપની જવાબદારી મળી
અમદાવાદ ટેસ્ટના બીજા દિવસે અચાનક ચેતેશ્વર પૂજારાને કેપ્ટનશિપની જવાબદારી સોંપવામાં આવી હતી. વાસ્તવમાં જ્યારે ટીમ ઈન્ડિયા બીજા દિવસની રમતમાં છેલ્લા સેશન માટે મેદાન પર આવી ત્યારે કેપ્ટન રોહિત શર્મા સાથે જોવા મળ્યો ન હતો. તેના સ્થાને ચેતેશ્વર પૂજારાને કેપ્ટનશિપની જવાબદારી સોંપવામાં આવી હતી. ચેતેશ્વર પૂજારાએ પણ જવાબદારી મળતા જ ટીમને મોટી વિકેટ લેવામાં મદદ કરી હતી.

ઉસ્માન ખ્વાજાને પેવેલિયન મોકલ્યો
ઉસ્માન ખ્વાજા ચોથી મેચની પ્રથમ ઇનિંગમાં શાનદાર બેટિંગ કરી રહ્યો હતો. ઉસ્માન ખ્વાજાએ 422 બોલમાં 180 રનની ઇનિંગ રમી હતી. તેણે કુલ 21 ચોગ્ગા ફટકાર્યા હતા. ત્યારબાદ રોહિતની ગેરહાજરીમાં પુજારાએ બોલ અક્ષર પટેલને સોંપ્યો હતો. અક્ષર પટેલે ઉસ્માન ખ્વાજાને ડોજ કર્યો અને બોલને પેડ પર ફટકાર્યો. પરંતુ અમ્પાયરે આઉટ આપ્યો ન હતો. આ પછી પૂજારાએ તરત જ રિવ્યુ લીધો હતો. જેમાં સ્પષ્ટ હતું કે બોલ વિકેટ સાથે અથડાતો હતો. આથી ખ્વાજાને LBW આઉટ જાહેર કરવામાં આવ્યો હતો.

ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમે 480 રન બનાવ્યા હતા
નરેન્દ્ર મોદી સ્ટેડિયમ ખાતે ગુરુવારે ચોથી ટેસ્ટના બીજા દિવસે ઓસ્ટ્રેલિયાના 480 રનના જવાબમાં ભારતે 10 ઓવરમાં વિકેટ ગુમાવ્યા વિના 36 રન બનાવ્યા હતા. કેપ્ટન રોહિત શર્મા (17) અને શુભમન ગિલ (18) અણનમ પરત ફર્યા હતા. ભારત હજુ પણ મુલાકાતી ટીમથી 444 રન પાછળ છે. આ પહેલા ઉસ્માન ખ્વાજા (180) અને કેમરન ગ્રીન (114)ની શાનદાર બેટિંગની મદદથી ઓસ્ટ્રેલિયન ટીમે 167.2 ઓવરમાં 480 રન બનાવ્યા હતા. ભારત તરફથી ઓફ સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિને છ વિકેટ લીધી હતી જ્યારે શમીએ બે અને રવીન્દ્ર જાડેજા-અક્ષર પટેલે એક-એક વિકેટ લીધી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *