અમદાવાદ ટેસ્ટ મેચમાં થયો આ મોટો બદલાવ, અચાનક ટીમનો કેપ્ટન …….

અમદાવાદ ટેસ્ટ મેચમાં થયો આ મોટો બદલાવ, અચાનક ટીમનો કેપ્ટન …….

ટીમ કેપ્ટન બદલાયોઃ ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી ટેસ્ટ સિરીઝ રમાઈ રહી છે. અમદાવાદના નરેન્દ્ર મોદી ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં શ્રેણીની ચોથી અને અંતિમ ટેસ્ટ મેચ ચાલી રહી છે. મેચમાં બે દિવસનો સમય બાકી છે અને ભારતીય ટીમ પાછળ રહી ગઈ છે. આ દરમિયાન એક મોટા સમાચાર સામે આવ્યા છે. ટીમનો કેપ્ટન બાબર આઝમ બદલાયોઃ અમદાવાદના નરેન્દ્ર મોદી ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી ટેસ્ટ સિરીઝની ચોથી મેચ રમાઈ રહી છે. મેચમાં બે દિવસની રમત પૂર્ણ થઈ ગઈ છે અને ભારતીય ટીમ હાલમાં 444 રનથી પાછળ છે. આ દરમિયાન પાડોશી દેશની ક્રિકેટ ટીમ સાથે જોડાયેલા એક મોટા સમાચાર સામે આવી રહ્યા છે.

બદલાયો ટીમનો કેપ્ટન!
પાકિસ્તાને આ મહિનાના અંતમાં અફઘાનિસ્તાન સામે ત્રણ મેચની T20 શ્રેણી રમવાની છે. આ શ્રેણી માટે પાકિસ્તાનની ટીમે તેના કેપ્ટન બાબર આઝમને આરામ આપવાનો નિર્ણય કર્યો છે. જિયો ન્યૂઝના અહેવાલ મુજબ, બબાલ આઝમ તે શ્રેણીમાં નહીં રમે. તેના સિવાય સિનિયર વિકેટકીપર મોહમ્મદ રિઝવાન પણ ટી20 મેચનો ભાગ નહીં હોય.

શું શાહીનને મળશે કેપ્ટન્સી?
જિયો ન્યૂઝે અહેવાલ આપ્યો છે કે બાબરની ગેરહાજરીમાં શાહીન આફ્રિદી ટીમની કમાન સંભાળી શકે છે. પાકિસ્તાન સુપર લીગ (PSL) વિજેતા સુકાની શાહીન પાસે પણ નેતૃત્વનો નોંધપાત્ર અનુભવ છે. જો તેને કેપ્ટનશીપની જવાબદારી આપવામાં આવશે તો તે આ મહિનાના અંતમાં પાકિસ્તાનની રાષ્ટ્રીય ટીમની કમાન સંભાળતો જોવા મળશે. આ પહેલીવાર હશે જ્યારે શાહીન પાકિસ્તાની ટીમની કપ્તાની સંભાળશે.

PSL દ્વારા રિફંડ
શાહીન 2022 T20 વર્લ્ડ કપની ફાઈનલ બાદ પાકિસ્તાન તરફથી રમ્યો નથી. ડાબા હાથનો ફાસ્ટ બોલર ઘૂંટણની ઈજાને કારણે ફાઇનલમાં મેદાનની બહાર ગયો હતો અને તેના કારણે તે પોતાનો જાદુ બતાવી શક્યો નહોતો. શાહિને ત્યારબાદ પીએસએલ દ્વારા વાપસી કરી અને મેચમાં ફિટનેસ સાબિત કરી. તમને જણાવી દઈએ કે શારજાહ ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં 24, 26 અને 27 માર્ચે ટી-20 સિરીઝની ત્રણ મેચ રમાશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *