ટીમ ઈન્ડિયા એક ઝટકામાં અમદાવાદ ટેસ્ટ મેચ જતી શકે, તેના માટે આવ કરવું પડશે

ટીમ ઈન્ડિયા એક ઝટકામાં અમદાવાદ ટેસ્ટ મેચ જતી શકે, તેના માટે આવ કરવું પડશે

India vs Australia 4th Test: ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી ટેસ્ટ શ્રેણીની ચોથી મેચ અમદાવાદમાં રમાઈ રહી છે. આ મેચમાં બે દિવસ ચાલ્યા છે અને હવે ટીમ ઈન્ડિયા 400થી વધુ રન પાછળ છે. જો કે રોહિત શર્માની કેપ્ટન્સીવાળી ટીમ હજુ પણ આ મેચ જીતી શકે છે. ભારતીય ટીમ હાલમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી ટેસ્ટ શ્રેણીની ચોથી મેચ રમી રહી છે. અમદાવાદના નરેન્દ્ર મોદી ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં ચાલી રહેલી આ મેચમાં બે દિવસની રમત રમાઈ છે. ઓસ્ટ્રેલિયાએ પ્રથમ દાવમાં 480 રનનો મોટો સ્કોર બનાવ્યો હતો. રમતના 3 દિવસ બાકી છે અને ટીમ ઈન્ડિયા હજુ પણ આ મેચ જીતી શકે છે.

ઉસ્માન ખ્વાજા અને ગ્રીનની સદી
ઓસ્ટ્રેલિયા તરફથી ઓપનર ઉસ્માન ખ્વાજાએ સૌથી વધુ 180 રન બનાવ્યા હતા. તેણે 422 બોલની ઈનિંગમાં 21 ચોગ્ગા ફટકાર્યા હતા. કેમરોન ગ્રીને 170 બોલમાં 114 રન ઉમેર્યા હતા. આ બે શતાબ્દી ખેલાડીઓની મદદથી ઓસ્ટ્રેલિયાએ 167.2 ઓવરમાં 480 રનનો મોટો સ્કોર બનાવ્યો હતો.

ટીમ ઈન્ડિયા હજુ 444 રન પાછળ છે
ભારતીય ટીમે બીજા દિવસની રમત પૂરી થઈ ત્યાં સુધી કોઈ વિકેટ ગુમાવ્યા વિના 36 રન બનાવી લીધા છે. કેપ્ટન રોહિત શર્મા 17 અને શુભમન ગિલ 18 રન બનાવીને અણનમ પરત ફર્યા હતા. અત્યારે ટીમ ઈન્ડિયા પ્રથમ દાવના આધારે ઓસ્ટ્રેલિયાથી 444 રન પાછળ છે.

અશ્વિને 6 વિકેટ લીધી હતી
ભારત તરફથી ઓફ સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિને 6 વિકેટ લીધી હતી. તેણે 47.2 ઓવરમાં 91 રન આપ્યા હતા. આ દરમિયાન તેનો ઈકોનોમી રેટ 1.90 હતો.

ભારતીય બોલરોનું સારું પ્રદર્શન
ટીમ ઈન્ડિયા તરફથી ઝડપી બોલર મોહમ્મદ શમીએ 2 વિકેટ ઝડપી હતી. તે જ સમયે ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજા, અક્ષર પટેલ અને રવિન્દ્ર જાડેજાને 1-1 વિકેટ મળી હતી.

હવે બેટ્સમેન પાસેથી અપેક્ષા રાખો
ભારત પાસે સારી બેટિંગ લાઇન અપ છે. ઓસ્ટ્રેલિયાએ મોટો સ્કોર બનાવ્યો છે. હવે કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને શુભમન ગીલે લાંબો સમય ક્રિઝ પર રહેવું પડશે. તેના પછી ચેતેશ્વર પુજારા, વિરાટ કોહલી અને શ્રેયસ અય્યર જેવા મોટા ખેલાડીઓ પણ ટીમમાં છે. જો વિકેટકીપર કેએસ ભરત પણ જામી જાય છે તો તે વિરોધી ટીમ માટે મુશ્કેલી ઉભી કરી શકે છે.

ઓલરાઉન્ડર પણ પાયમાલી સર્જી શકે છે
ભારતીય ટીમમાં ઘણા સારા ઓલરાઉન્ડરો પણ છે. અક્ષર પટેલ અને રવીન્દ્ર જાડેજા સિવાય અશ્વિન પણ બેટથી શાનદાર પ્રદર્શન કરી શકે છે. જો યજમાન ટીમે મેચ જીતવી હોય તો તેના બેટ્સમેનોએ સ્ટ્રાઈક રેટ વધારવો પડશે. આ પછી બીજા દાવમાં પણ ઓસ્ટ્રેલિયાને સસ્તામાં આવરી લેવાના પ્રયાસો કરવા પડશે, જેથી ભારતને એવો ટાર્ગેટ મળે જે હાંસલ કરી શકાય.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *