વિરાટ કોહલીઃ ઈન્દોર ટેસ્ટમાં હાર બાદ આ દિગ્ગજ ખેલાડીએ વિરાટ પર આપ્યું ચોંકાવનારું નિવેદન, મચાવી સનસનાટી

વિરાટ કોહલીઃ ઈન્દોર ટેસ્ટમાં હાર બાદ આ દિગ્ગજ ખેલાડીએ વિરાટ પર આપ્યું ચોંકાવનારું નિવેદન, મચાવી સનસનાટી

વિરાટ કોહલી તેની છેલ્લી 15 ટેસ્ટ ઇનિંગ્સમાં 50નો આંકડો પાર કરી શક્યો નથી. વર્તમાન બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફીમાં કોહલી 5 ઇનિંગ્સમાં માત્ર 111 રન જ બનાવી શક્યો છે.

બોર્ડર-ગાવસ્કર શ્રેણીની ત્રીજી ટેસ્ટ મેચમાં ઓસ્ટ્રેલિયાએ ભારતીય ટીમને 9 વિકેટે હરાવ્યું હતું. ઈન્દોરના હોલકર સ્ટેડિયમમાં રમાયેલી આ મેચ માત્ર અઢી દિવસમાં પૂરી થઈ ગઈ હતી. નાગપુર અને દિલ્હી બાદ આ ત્રીજી વખત છે જ્યારે ટેસ્ટ મેચ પાંચ દિવસ સુધી ચાલી ન હતી. ટીમ ઈન્ડિયાના બેટ્સમેનો બંને દાવમાં પેપર ટાઈગર સાબિત થયા હતા. પ્રથમ દાવમાં આખી ટીમ 109 રનમાં આઉટ થઈ ગઈ હતી જ્યારે બીજી ઈનિંગમાં ટીમ ઈન્ડિયા માત્ર 163 રન બનાવી શકી હતી. ટીમ ઈન્ડિયાએ ઓસ્ટ્રેલિયા સામે માત્ર 76 રનનો ટાર્ગેટ રાખ્યો હતો જેને કાંગારુ ટીમે એક વિકેટ ગુમાવીને હાંસલ કરી લીધો હતો. વિરાટ કોહલી સહિત ભારતીય ટીમના સ્ટાર બેટ્સમેનો પણ કંઈ ખાસ પ્રદર્શન કરી શક્યા નથી.

ઓસ્ટ્રેલિયાના દિગ્ગજ ખેલાડીએ વિરાટ પર આ વાત કહી

આ દરમિયાન ઓસ્ટ્રેલિયાના પૂર્વ દિગ્ગજ ખેલાડીએ વિરાટ કોહલી પર મોટું નિવેદન આપ્યું છે. ભૂતપૂર્વ બેટ્સમેન મેથ્યુ હેડને કહ્યું છે કે વિરાટ કોહલીની ટેકનિકમાં કંઈ ખોટું નથી. તેણે કહ્યું કે ખેલાડીઓ એવા તબક્કામાંથી પસાર થાય છે જ્યાં તેઓ રન બનાવી શકતા નથી, પરંતુ વધુ સમય સુધી ક્રિઝ પર કેવી રીતે રહેવું, બેટ્સમેનને તેના પર કામ કરવાની જરૂર છે. તે તાજેતરના સમયમાં ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં મોટા સ્કોર મેળવવા માટે સંઘર્ષ કરી રહ્યો છે. વિરાટ કોહલી તેની છેલ્લી 15 ટેસ્ટ ઇનિંગ્સમાં 50નો આંકડો પાર કરી શક્યો નથી. વર્તમાન બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફીમાં કોહલી 5 ઇનિંગ્સમાં માત્ર 111 રન જ બનાવી શક્યો છે.

હેડને સ્ટાર સ્પોર્ટ્સને કહ્યું, ‘એવું લાગે છે કે ટેકનિકલ દૃષ્ટિકોણથી કંઈ ખોટું નથી. જ્યારે તમે તમારી કારકિર્દીના તે તબક્કે પહોંચો છો, જ્યાં વિરાટે હાંસલ કર્યું છે, ત્યારે ક્યારેક ફોકસની સમસ્યા થાય છે. તેણે કહ્યું, આપણે બધા જાણીએ છીએ કે વિરાટે શું હાંસલ કર્યું છે. તેની પાસે ખૂબ સારી ઉર્જા છે. તમે ટીમમાં તેની પ્રશંસા જોઈ શકો છો.

ડબલ્યુટીસીમાં ઓસ્ટ્રેલિયાનું સ્થાન નિશ્ચિત છે

હેડને એમ પણ કહ્યું કે બેટ્સમેન માટે તેમની કારકિર્દીના બીજા ભાગમાં એકાગ્રતાનું પરિબળ એક મુદ્દો બની જાય છે અને કોહલી સાથે પણ આવું બની શકે છે. હેડને કહ્યું, ઘણા પ્રશ્નો છે પરંતુ વિરાટે પોતે જ આ ખરાબ તબક્કામાંથી બહાર નીકળવાનો રસ્તો કાઢવો પડશે. ખેલાડીઓ ખરાબ સમયમાંથી પસાર થાય છે. ત્રીજી ટેસ્ટમાં ભારત સામેની નવ વિકેટની જોરદાર જીતથી ઓસ્ટ્રેલિયાને ICC વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલમાં ક્વોલિફાય કરવામાં મદદ મળી છે. જ્યારે અમદાવાદમાં 9 માર્ચથી શરૂ થઈ રહેલી ચોથી ટેસ્ટમાં વિજય WTC ફાઇનલમાં ભારતનું સ્થાન સુનિશ્ચિત કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *