IND vs AUS: રવિચંદ્રન અશ્વિને ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં ઇતિહાસ રચ્યો, વિશ્વ ક્રિકેટમાં હલચલ મચી ગઈ

IND vs AUS: રવિચંદ્રન અશ્વિને ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં ઇતિહાસ રચ્યો, વિશ્વ ક્રિકેટમાં હલચલ મચી ગઈ

IND vs AUS, 2023: ભારતના અનુભવી ઓફ-સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિને ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ઈન્દોરમાં રમાઈ રહેલી ત્રીજી ટેસ્ટ મેચમાં ઐતિહાસિક સિદ્ધિ નોંધાવી છે. હકીકતમાં, ટીમ ઈન્ડિયાના ખતરનાક ઓફ સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિને ભારતના મહાન ક્રિકેટર કપિલ દેવની એક ‘મહારીકોર્ડ’ તોડી નાખી છે.

ભારતના અનુભવી ઓફ સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિને ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ઈન્દોરમાં રમાઈ રહેલી ત્રીજી ટેસ્ટ મેચમાં ઐતિહાસિક કારનામું કર્યું છે. હકીકતમાં, ટીમ ઈન્ડિયાના ખતરનાક ઓફ સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિને ભારતના મહાન ક્રિકેટર કપિલ દેવની એક ‘મહારીકોર્ડ’ તોડી નાખી છે. ટીમ ઈન્ડિયાના મહાન ઓફ સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિને ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ત્રીજી ટેસ્ટ મેચમાં 2 વિકેટ લેતા જ ભૂતપૂર્વ ભારતીય કેપ્ટન કપિલ દેવનો 687 આંતરરાષ્ટ્રીય વિકેટનો રેકોર્ડ તોડી નાખ્યો છે અને તે તમામ ફોર્મેટમાં ભારત માટે ત્રીજો સૌથી વધુ વિકેટ લેનાર બોલર બની જશે. રવિચંદ્રન અશ્વિને ઈન્દોરમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે પ્રથમ દાવમાં 3 વિકેટ ઝડપી છે.

રવિચંદ્રન અશ્વિને ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં ઈતિહાસ રચ્યો છે

અનિલ કુંબલેએ ભારત માટે સૌથી વધુ 956 આંતરરાષ્ટ્રીય વિકેટ લીધી છે. બીજા નંબર પર હરભજન સિંહનું નામ આવે છે, જેણે 711 આંતરરાષ્ટ્રીય વિકેટ લીધી છે. રવિચંદ્રન અશ્વિન ઈન્દોરમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે પ્રથમ દાવમાં 3 વિકેટ લઈને ભારતનો ત્રીજો સૌથી સફળ બોલર બની ગયો છે અને તેણે ભારત માટે સૌથી વધુ ઈન્ટરનેશનલ વિકેટ લેવાના કપિલ દેવના રેકોર્ડને તોડ્યો છે. રવિચંદ્રન અશ્વિનની પાસે હવે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં કુલ 689 વિકેટ છે. કપિલ દેવે ભારત માટે 687 આંતરરાષ્ટ્રીય વિકેટ લીધી છે.

આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ વિકેટ લેનાર ભારતીય બોલર

1. અનિલ કુંબલે – 956 વિકેટ

2. હરભજન સિંહ – 711 વિકેટ

3. રવિચંદ્રન અશ્વિન – 689 વિકેટ

4. કપિલ દેવ – 687 વિકેટ

ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ વિકેટ લેનાર બોલર

1. મુથૈયા મુરલીધરન (શ્રીલંકા) – 800 ટેસ્ટ વિકેટ

2. શેન વોર્ન (ઓસ્ટ્રેલિયા) – 708 ટેસ્ટ વિકેટ

3. જેમ્સ એન્ડરસન (ઇંગ્લેન્ડ) – 685 ટેસ્ટ વિકેટ

4. અનિલ કુંબલે (ભારત) – 619 ટેસ્ટ વિકેટ

5. સ્ટુઅર્ટ બ્રોડ (ઇંગ્લેન્ડ) – 576 ટેસ્ટ વિકેટ

6. ગ્લેન મેકગ્રા (ઓસ્ટ્રેલિયા) – 563 ટેસ્ટ વિકેટ

7. કર્ટની વોલ્શ (વેસ્ટ ઈન્ડિઝ) – 519 ટેસ્ટ વિકેટ

8. નાથન લિયોન (ઓસ્ટ્રેલિયા) – 471 ટેસ્ટ વિકેટ

9. રવિચંદ્રન અશ્વિન (ભારત) – 466 ટેસ્ટ વિકેટ

ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ વિકેટ લેનાર ભારતીય બોલર

1. અનિલ કુંબલે – 619 ટેસ્ટ વિકેટ

2. રવિચંદ્રન અશ્વિન – 466 ટેસ્ટ વિકેટ

3. કપિલ દેવ – 434 ટેસ્ટ વિકેટ

4. હરભજન સિંહ – 417 ટેસ્ટ વિકેટ

5. ઈશાંત શર્મા/ઝહીર ખાન – 311 ટેસ્ટ વિકેટ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *