કોહલીનો જોરદાર ધડાકો, ઇન્ટરનેશનલ ક્રિકેટમાં ઇતિહાસનું પુનરાવર્તન, તોડ્યો સચિન તેંડુલકરનો રેકોર્ડ

કોહલીનો જોરદાર ધડાકો, ઇન્ટરનેશનલ ક્રિકેટમાં ઇતિહાસનું પુનરાવર્તન, તોડ્યો સચિન તેંડુલકરનો રેકોર્ડ

વિરાટ કોહલી રેકોર્ડઃ દિલ્હી ટેસ્ટ મેચમાં ભારતની બીજી ઇનિંગમાં વિરાટ કોહલીએ એક ખાસ રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. (IND vs AUS દિલ્હી ટેસ્ટ 2023). કોહલીએ પોતાના આંતરરાષ્ટ્રીય કરિયરમાં 25 હજાર રન પૂરા કર્યા છે. કોહલી આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 25,000 રન બનાવનાર બીજો ભારતીય બેટ્સમેન બની ગયો છે. આ મામલે કોહલી કરતાં માત્ર સચિન તેંડુલકર જ આગળ છે.

દિલ્હી ટેસ્ટ મેચમાં ભારતની બીજી ઇનિંગમાં વિરાટ કોહલીએ એક ખાસ રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. (IND vs AUS દિલ્હી ટેસ્ટ 2023). કોહલીએ પોતાના આંતરરાષ્ટ્રીય કરિયરમાં 25 હજાર રન પૂરા કર્યા છે. કોહલી આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 25,000 રન બનાવનાર બીજો ભારતીય બેટ્સમેન બની ગયો છે. આ મામલે કોહલી કરતાં માત્ર સચિન તેંડુલકર જ આગળ છે.

કોહલી આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 25 હજારથી વધુ રન બનાવનાર ભારતનો બીજો બેટ્સમેન બની ગયો છે. સચિન તેંડુલકરે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં ભારત માટે 25 હજારથી વધુ રન બનાવ્યા છે. તેંડુલકરે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 34,357 રન બનાવવાનો વર્લ્ડ રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. સચિન તેંડુલકરે 664 મેચોની 782 ઇનિંગ્સમાં બેટિંગ કરતા 100 સદી સાથે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 34357 રન બનાવ્યા હતા. આ મામલામાં બીજા નંબર પર શ્રીલંકાના કુમાર સંગાકારા છે જેણે 28016 રન બનાવ્યા છે. રિકી પોન્ટિંગે તેની કારકિર્દીમાં આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં 27483 રન બનાવીને અજાયબીઓ કરી હતી. આ સિવાય જયવર્દનેએ 25957 રન, જેક કાલિસે 25534 રન બનાવ્યા છે.

કોહલી સૌથી ઝડપી 25,000 આંતરરાષ્ટ્રીય રન બનાવનાર બેટ્સમેન બન્યો

કોહલી આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં સૌથી ઝડપી 25,000 રન બનાવનાર બેટ્સમેન બની ગયો છે. આમ કરીને કોહલીએ સચિન તેંડુલકરનો રેકોર્ડ તોડ્યો છે. કોહલીએ 549 ઇન્ટરનેશનલ ઇનિંગ્સમાં 25 હજાર રન પૂરા કર્યા જ્યારે સચિને 25 હજાર ઇન્ટરનેશનલ રન પૂરા કરવા માટે 577 ઇનિંગ્સ રમવાની હતી. આ મામલામાં બીજા નંબર પર રિકી પોન્ટિંગ છે, જેણે 560 ઈન્ટરનેશનલ ઈનિંગ્સમાં 25 હજાર રન બનાવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *