ધોની બાદ આ સ્ટાર ખેલાડી બનશે ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સનો આગામી કેપ્ટન, ધોનીના નિવેદન થી લોકો ચોંકી ગયા

ધોની બાદ આ સ્ટાર ખેલાડી બનશે ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સનો આગામી કેપ્ટન, ધોનીના નિવેદન થી લોકો ચોંકી ગયા

CSK નેક્સ્ટ કેપ્ટન: મહાન વિકેટકીપરોમાંના એક મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીના નેતૃત્વમાં ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સે 4 વખત IPL ટ્રોફી જીતી છે. હવે સવાલો ઉઠી રહ્યા છે કે તેમના પછી આ ટીમની કમાન કોણ સંભાળશે. દરમિયાન, એક અનુભવીએ CSKની કેપ્ટનશીપ માટે એક વિકલ્પ જણાવ્યું છે.

આઈપીએલ (આઈપીએલ-2023)ની આગામી સિઝનનું શેડ્યૂલ જાહેર કરવામાં આવ્યું છે. ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ (BCCI) એ 17 ફેબ્રુઆરીની સાંજે ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગની 16મી સિઝનનું શેડ્યૂલ જાહેર કર્યું. આ સાથે ક્રિકેટ ચાહકો અને નિષ્ણાતોએ આગામી મેગા ઈવેન્ટને લગતી વિવિધ બાબતો અંગે ચર્ચા કરવાનું શરૂ કરી દીધું છે. એક મુદ્દો એ પણ છે કે અનુભવી મહેન્દ્ર સિંહ ધોની બાદ ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સના આગામી કેપ્ટન કોણ બનશે. એક અનુભવી વિકેટકીપરે આ અંગે પોતાનો અભિપ્રાય આપ્યો છે.

ધોની પછી કોણ બનશે CSKનો કેપ્ટન?

ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ IPLની સૌથી સફળ ટીમોમાંથી એક છે. તેણે અત્યાર સુધીમાં 4 વખત ટ્રોફી જીતી છે અને ચારેય વખત કેપ્ટનશિપ મહેન્દ્ર સિંહ ધોની (એમએસ ધોની) પાસે હતી. હવે સવાલો ઉઠી રહ્યા છે કે ધોની IPL છોડ્યા બાદ ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સની કપ્તાની કોણ સંભાળશે. ભારતના ભૂતપૂર્વ ટેસ્ટ ક્રિકેટર પાર્થિવ પટેલે આ બાબતે પોતાનો અભિપ્રાય આપ્યો છે અને યાદીમાં એક વિકલ્પ તરીકે ઈંગ્લેન્ડના અનુભવી ક્રિકેટરને જણાવ્યું છે.

મોઇન અલીને વિકલ્પ જણાવ્યો

પાર્થિવ પટેલે કહ્યું છે કે ઈંગ્લેન્ડના ઓલરાઉન્ડર મોઈન અલી ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ માટે કેપ્ટનશીપનો વિકલ્પ બની શકે છે. પાર્થિવ પટેલે એક એપ સાથેની ખાસ વાતચીતમાં કહ્યું, ‘એક નામ છે જેનો હું ઉલ્લેખ કરવા માંગુ છું, તે છે મોઈન અલી. ઋતુરાજ ગાયકવાડ સુકાનીપદ માટે તૈયાર છે કે કેમ તે જોવાનું રહેશે. જો તમે બેન સ્ટોક્સ અને તેની કેપ્ટનશીપ વિશે વાત કરી રહ્યા હોવ તો, જેમ કે તમે જાણો છો, આઈપીએલ પછી તરત જ એશિઝ શરૂ થવા જઈ રહી છે અને ઈંગ્લેન્ડ બોર્ડ તેને કેટલી રમવાની મંજૂરી આપશે, તે જોવાનું રહ્યું.

મોઈન સાથે રમવાનો અનુભવ

37 વર્ષીય પટેલે કહ્યું કે મોઈનની તરફેણમાં એક સકારાત્મક બાબત એ છે કે તે આખા આઈપીએલ-2023 માટે ઉપલબ્ધ રહેશે કારણ કે તે ટેસ્ટ નહીં રમે. આથી તેણે એશિઝ સિરીઝ માટે જવું પડશે નહીં. પટેલે કહ્યું, ‘મોઈન અલી એવો ખેલાડી છે જે ટેસ્ટ મેચ નથી રમતો. જોસ બટલર ઈજાગ્રસ્ત હોય અથવા ઉપલબ્ધ ન હોય ત્યારે તે ઈંગ્લેન્ડની કેપ્ટનશીપ પણ કરે છે. તેથી, તે ટૂંકા ગાળાનો વિકલ્પ બની શકે છે, કારણ કે CSK અને મુંબઈ હંમેશા લાંબા ગાળાના વિકલ્પો વિશે વિચારે છે. પાર્થિવે કહ્યું કે તેને મોઈન સાથે રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર (RCB)માં રમવાનો અનુભવ છે અને તેને લાગે છે કે ઈંગ્લેન્ડના દિગ્ગજ ખેલાડીમાં નેતૃત્વના ગુણો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *