IND vs AUS: બોર્ડર ગાવસ્કર સિરીઝની છેલ્લી 2 ટેસ્ટ મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયામાં આ ખતરનાક ખેલાડીની એન્ટ્રી થશે, જાણો કોણ છે

IND vs AUS: બોર્ડર ગાવસ્કર સિરીઝની છેલ્લી 2 ટેસ્ટ મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયામાં આ ખતરનાક ખેલાડીની એન્ટ્રી થશે, જાણો કોણ છે

IND vs AUS, 2023: ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે ચાર મેચની બોર્ડર ગાવસ્કર ટેસ્ટ શ્રેણીની છેલ્લી બે ટેસ્ટ મેચો માટે ટૂંક સમયમાં ટીમ ઈન્ડિયાની જાહેરાત થઈ શકે છે. ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે છેલ્લી બે ટેસ્ટ મેચ ઈન્દોર અને અમદાવાદમાં રમાશે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ત્રીજી અને છેલ્લી ટેસ્ટ મેચ માટે ટીમ ઈન્ડિયામાં ખતરનાક ખેલાડીની એન્ટ્રી થઈ શકે છે.

ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે ચાર મેચની બોર્ડર ગાવસ્કર ટેસ્ટ શ્રેણીની છેલ્લી બે ટેસ્ટ મેચ માટે ટીમ ઈન્ડિયાની ટૂંક સમયમાં જાહેરાત થઈ શકે છે. ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે છેલ્લી બે ટેસ્ટ મેચ ઈન્દોર અને અમદાવાદમાં રમાશે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ત્રીજી અને છેલ્લી ટેસ્ટ મેચ માટે ટીમ ઈન્ડિયામાં ખતરનાક ખેલાડીની એન્ટ્રી થઈ શકે છે. આ ખેલાડી એટલો ખતરનાક છે કે તે પોતાની તોફાની બેટિંગથી મેચનો પલટો ફેરવી નાખે છે.

છેલ્લી 2 ટેસ્ટ મેચમાં આ ખતરનાક ખેલાડીની એન્ટ્રી ફિક્સ!

ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે ચાર મેચની બોર્ડર ગાવસ્કર ટેસ્ટ શ્રેણીની છેલ્લી બે ટેસ્ટ મેચ માટે BCCI ટૂંક સમયમાં ટીમ ઈન્ડિયામાં વિસ્ફોટક બેટ્સમેન સરફરાઝ ખાનને તક આપી શકે છે. આ દિવસોમાં સરફરાઝ ખાન એક પછી એક સદી ફટકારીને ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટમાં તબાહી મચાવી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં છેલ્લી બે ટેસ્ટમાં ઈજાગ્રસ્ત બેટ્સમેન શ્રેયસ અય્યરના સ્થાને મિડલ ઓર્ડર બેટ્સમેન સરફરાઝ ખાનને તક મળી શકે છે.

આ ખતરનાક ખેલાડીનું કિસ્મત ખુલશે

આ સિવાય ઓપનર મયંક અગ્રવાલને પણ ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની છેલ્લી બે ટેસ્ટ મેચમાં તક મળી શકે છે. મયંક અગ્રવાલે રણજી સેમિફાઇનલ મેચમાં બેવડી સદી ફટકારી છે. મયંક અગ્રવાલે આ મેચની પ્રથમ ઇનિંગમાં 249 રનની વિસ્ફોટક ઇનિંગ રમી હતી. તે જ સમયે, તે બીજી ઇનિંગમાં 55 રન બનાવીને આઉટ થયો હતો. તેની આ વર્ષની રણજી સિઝન ખૂબ જ શાનદાર રહી છે. જેના કારણે તે ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન મેળવવા માટે સૌથી વધુ હકદાર છે.

આ મજબૂત ખેલાડી ઈજાના કારણે છેલ્લી 2 ટેસ્ટમાંથી બહાર રહેશે

સ્ટાર બેટ્સમેન શ્રેયસ અય્યર, જે પીઠની ઈજાને કારણે પ્રથમ બે ટેસ્ટમાંથી બહાર થઈ ગયો હતો, તે હજી પણ એનસીએમાં ‘રિહેબ’ પ્રક્રિયામાંથી પસાર થઈ રહ્યો છે, જેના કારણે ટીમ મેનેજમેન્ટ તેને છેલ્લી મેચમાં ફિલ્ડિંગ કરવાનું જોખમ લેવા માંગશે નહીં. બે ટેસ્ટ. અય્યરે બેંગલુરુમાં NCA ખાતે ‘પુનર્વસન’ કાર્યક્રમના કેટલાક વીડિયો પોસ્ટ કર્યા હતા, જેમાં તેઓ ટ્રેનર એસ રજનીકાંત સાથે હતા. અય્યર ‘સ્ટ્રેન્થ એન્ડ કન્ડીશનીંગ’ ટ્રેનિંગ કરી રહ્યો છે, પરંતુ તેણે રાષ્ટ્રીય ટીમ સાથે તેના આંતરરાષ્ટ્રીય પુનરાગમનના માપદંડના ભાગરૂપે ઓછામાં ઓછી એક ડોમેસ્ટિક મેચ રમવી પડશે. એટલા માટે અય્યરને ટેસ્ટ મેચમાં સીધો મેદાનમાં ઉતારી શકાય નહીં, કારણ કે આમાં તેણે 90 ઓવર માટે ફિલ્ડિંગ કરવું પડશે અને લાંબા સમય સુધી બેટિંગ કરવી પડી શકે છે. તે જોવાનું રસપ્રદ રહેશે કે ચેતન શર્માની આગેવાની હેઠળની પસંદગી સમિતિ 1 થી 5 માર્ચ દરમિયાન મધ્યપ્રદેશ સામેની ઈરાની કપ મેચ માટે તેની ફિટનેસ સાબિત કરવા માટે બાકીની ભારતીય ટીમમાં ઐયરનો સમાવેશ કરે છે કે કેમ. પસંદગી સમિતિએ રવિન્દ્ર જાડેજાને ફિટનેસ સાબિત કરવા માટે રણજી ટ્રોફી મેચ રમવા માટે કહ્યું હતું.

IND vs AUS: ટીમના આ ખેલાડીને બીજી ટેસ્ટમાં બહાર કરવામાં આવશે, આ ખેલાડી પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં સ્થાન લેશે

જસપ્રીત બુમરાહની વાપસી પર સૌથી મોટી અપડેટ આવી

તે જ સમયે, જસપ્રીત બુમરાહના ‘સ્ટ્રેસ ફ્રેક્ચર’માંથી સાજા થવાની પ્રક્રિયા ખૂબ જ ધીમી રહી છે, જેના કારણે ભારતીય ટીમ મેનેજમેન્ટ તેને ચાર મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી પછી ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ત્રણ વન-ડેમાં ખીલવાનું જોખમ નહીં લે. 7 થી 11 જૂન દરમિયાન લંડનના ઓવલ ખાતે વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલમાં બુમરાહની જરૂર પડી શકે છે અને આ વર્ષના અંતમાં ભારતમાં યોજાનાર ODI વર્લ્ડ કપ માટે પણ તેની હાજરી નિર્ણાયક બની રહેશે.

આ ટુર્નામેન્ટમાં રમતા જોવા મળશે

તેથી, એવી સંભાવના છે કે બુમરાહ આ વર્ષે ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL) માં મુંબઈ ઇન્ડિયન્સ માટે પુનરાગમન કરશે જ્યાં તેના વર્કલોડ પર નજર રાખવામાં આવશે. જાડેજા, જે પ્રથમ ટેસ્ટમાં પ્લેયર ઓફ ધ મેચ હતો, શુક્રવારે દિલ્હીમાં શરૂ થઈ રહેલી બીજી ટેસ્ટ પહેલા વૈકલ્પિક તાલીમ સત્ર માટે જામથાના VCA સ્ટેડિયમમાં નેટ્સમાં દેખાયો હતો. જાડેજાની સાથે સિનિયર બેટ્સમેન ચેતેશ્વર પૂજારા પણ હતો. પૂજારા તેની 100મી ટેસ્ટ મેચ ફિરોઝશાહ કોટલામાં રમશે.

છેલ્લી 2 ટેસ્ટમાં ભારતની 17 સભ્યોની ટીમ આ રીતે રહેશે

રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), મયંક અગ્રવાલ, શુભમન ગિલ, ચેતેશ્વર પુજારા, વિરાટ કોહલી, સૂર્યકુમાર યાદવ, કેએસ ભરત (વિકેટમેન), ઈશાન કિશન (વિકેટકીન), સરફરાઝ ખાન, આર. અશ્વિન, અક્ષર પટેલ, કુલદીપ યાદવ, રવિન્દ્ર જાડેજા, મોહમ્મદ શમી , મોહમ્મદ સિરાજ , ઉમેશ યાદવ , જયદેવ ઉનડકટ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *