ટેસ્ટ સિરીઝની શરૂઆત પહેલા ભારતની ટીમથી ઓસ્ટ્રેલિયાનો આ ખેલાડી ડરી ગયો, અને તેથી

ટેસ્ટ સિરીઝની શરૂઆત પહેલા ભારતની ટીમથી ઓસ્ટ્રેલિયાનો આ ખેલાડી ડરી ગયો, અને તેથી

બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી: ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી શ્રેણી 9 ફેબ્રુઆરીથી શરૂ થવાની છે. શ્રેણીની પ્રથમ મેચ નાગપુરમાં રમાશે. આ મેચ પહેલા ઓસ્ટ્રેલિયન ટીમના મુખ્ય કોચે મોટું નિવેદન આપ્યું છે અને પોતાના બેટ્સમેનોની સામે સૌથી મોટો પડકાર જણાવ્યો છે. ભારત વિ ઓસ્ટ્રેલિયા ટેસ્ટ શ્રેણી, મુખ્ય કોચનું નિવેદન: ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે 9 ફેબ્રુઆરીથી ચાર મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી રમાશે. બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફી શ્રેણીની શરૂઆતની ટેસ્ટ મેચ નાગપુરમાં રમાશે. આ મેચ પહેલા જ ઓસ્ટ્રેલિયન ટીમના હેડ કોચે મોટું નિવેદન આપ્યું છે. તેણે ભારત દ્વારા આયોજિત થનારી આ શ્રેણીને લઈને તેની ટીમ સામે સૌથી મોટો પડકાર પણ જણાવ્યું છે.

મુખ્ય કોચે કહ્યું મોટો પડકાર
ઓસ્ટ્રેલિયાના મુખ્ય કોચ એન્ડ્ર્યુ મેકડોનાલ્ડનું માનવું છે કે આગામી બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફીની ચાર ટેસ્ટ મેચોમાં તેમની ટીમ માટે સૌથી મોટો પડકાર ભારતીય સ્પિનરો સાથે સામનો કરવાનો રહેશે. ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમ હાલમાં નાગપુરમાં 9 ફેબ્રુઆરીથી રમાનાર પ્રથમ ટેસ્ટ મેચની તૈયારી કરી રહી છે. મેકડોનાલ્ડે અગાઉ તેના બેટ્સમેનોને ચેતવણી આપી હતી કે તેમણે ‘સ્લાઈડ સ્પિન’નો સામનો કરવા માટે પોતાના માર્ગો શોધવા પડશે. ઓસ્ટ્રેલિયાએ પ્રેક્ટિસ મેચ રમવાને બદલે પોતાની પ્રેક્ટિસ કરવાનું પસંદ કર્યું છે.

સ્લાઇડ-સ્પિન પર આ કહ્યું
મેકડોનાલ્ડે બુધવારે ટીમ બેંગલુરુ માટે રવાના થાય તે પહેલા કહ્યું, ‘હું માનું છું કે નવો બોલ વધુ સ્લાઇડ કરે છે. અમે આ માટે તૈયારી કરી રહ્યા છીએ. આ સ્લાઇડ સ્પિન છે. અમારા ઓપનરોને શરૂઆતમાં સ્પિન બોલરોનો સામનો કરવો પડે તેવી પૂરી સંભાવના છે. એટલા માટે પ્રેક્ટિસ દરમિયાન તેના પર વધુ ધ્યાન આપવામાં આવે છે. આમાં બેટિંગ કોચ દિવા (માઈકલ ડી વેન્ટો) મહત્વની ભૂમિકા ભજવી રહ્યા છે.

ટીમ અલુરમાં પ્રેક્ટિસ કરી રહી છે
41 વર્ષીય પૂર્વ ક્રિકેટર મેકડોનાલ્ડે આગળ કહ્યું, ‘સફળતાની ચાવી એ છે કે આ પ્રકારની બોલિંગ રમવા માટે સ્પષ્ટતા હોવી જોઈએ. તે વ્યક્તિગત અને સંજોગો પર નિર્ભર રહેશે.ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમ હાલમાં અલુરમાં પ્રેક્ટિસ કરી રહી છે. મેકડોનાલ્ડે કહ્યું, ‘અમે એ સુનિશ્ચિત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છીએ કે બેટ્સમેન તેમની પદ્ધતિ વિશે સ્પષ્ટ અભિપ્રાય ધરાવે છે. તમને મેચ જેવી શરતો નહીં મળે. આવી મુશ્કેલીઓ કોઈપણ ક્રિકેટ પ્રવાસમાં હોય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *