આર અશ્વિનએ ટીમ પર ઉઠાવ્યા સવાલ, આ ખેલાડીને ટીમમાં નઈ લેવા બલદ…….

આર અશ્વિનએ ટીમ પર ઉઠાવ્યા સવાલ, આ ખેલાડીને ટીમમાં નઈ લેવા બલદ…….

રવિચંદ્રન અશ્વિનઃ સિનિયર ઓફ સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિને ટીમ ઈન્ડિયાની પસંદગીને લઈને મોટું નિવેદન આપ્યું છે. તેણે ટીમમાં કોઈ ખેલાડીને તક ન આપવા પર સવાલ ઉઠાવ્યા છે. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ: ટીમ ઈન્ડિયાનો સિનિયર ઑફ-સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિન (રવિચંદ્રન અશ્વિન) તેની રમત તેમજ તેના નિવેદનોને કારણે ચાહકોમાં ચર્ચામાં રહે છે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામે રમાયેલી ટેસ્ટ શ્રેણીમાં તે ટીમ ઈન્ડિયાનો ભાગ છે. આ શ્રેણીની પ્રથમ બે મેચ માટે ટીમ ઈન્ડિયાની પણ જાહેરાત કરવામાં આવી છે. તેણે આ સિરીઝ માટે પસંદગીને લઈને મોટું નિવેદન આપ્યું છે. અશ્વિને ક્યાંકને ક્યાંક ટીમમાં યુવા ખેલાડીની ઉપેક્ષા પર સવાલ ઉઠાવ્યા છે.

આર અશ્વિને પસંદગીકારો પર સવાલ ઉઠાવ્યા હતા
ટીમ ઈન્ડિયા આવતા મહિને ઓસ્ટ્રેલિયા સામે તેના જ ઘરમાં ટેસ્ટ સિરીઝ રમવા જઈ રહી છે. યુવા બેટ્સમેન સરફરાઝ ખાન આ શ્રેણીની પ્રથમ બે મેચમાં પોતાનું સ્થાન બનાવવામાં નિષ્ફળ રહ્યો છે. આર અશ્વિનનું માનવું છે કે ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટમાં શાનદાર પ્રદર્શન કરનાર સરફરાઝ ખાન માત્ર સિલેક્શનના દરવાજા ખટખટાવી રહ્યો નથી, પરંતુ તેમને બળી પણ ગયો છે. પરંતુ તેની પસંદગી ન થવી દુર્ભાગ્યપૂર્ણ છે.

સરફરાઝના સમર્થનમાં આપ્યું મોટું નિવેદન
રવિચંદ્રન અશ્વિને તેની યુટ્યુબ ચેનલ પર કહ્યું, ‘સરફરાઝ ખાન વિશે પહેલાથી જ ઘણી વાતો થઈ રહી છે. હું ક્યાંથી શરૂ કરું? તમને જણાવી દઈએ કે આ ખેલાડી પોતાની પસંદગીની પરવા નથી કરી રહ્યો. છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં તેની બેટિંગ એવરેજ 100થી વધુ રહી છે. તેનો સ્ટ્રાઈક રેટ પણ સારો છે. સરફરાઝે માત્ર પસંદગીના દરવાજા જ તોડ્યા નથી પરંતુ તેમને બાળી નાખ્યા છે. દુર્ભાગ્યવશ, તે ટીમ ઈન્ડિયામાં તેની પસંદગી મેળવવામાં સક્ષમ નથી. પસંદગી ન થઈ હોવા છતાં તેણે દિલ્હી સામે શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું.

ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટમાં શાનદાર રેકોર્ડ
25 વર્ષીય સરફરાઝ ખાને અત્યાર સુધીમાં 37 ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચ રમી છે, જેમાં તેણે 79.65ની એવરેજથી 3505 રન બનાવ્યા છે. આ ફોર્મેટમાં 2000 થી વધુ રન બનાવ્યા પછી, ફક્ત સર ડોન બ્રેડમેનની તેમના કરતા સારી એવરેજ છે. જ્યારે 26 લિસ્ટ A મેચમાં તેણે 39.08ની એવરેજથી 469 રન બનાવ્યા છે.

ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની પ્રથમ બે ટેસ્ટ માટે ટીમ ઈન્ડિયા
રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), કેએલ રાહુલ (વાઈસ-કેપ્ટન), શુભમન ગિલ, ચેતેશ્વર પૂજારા, વિરાટ કોહલી, શ્રેયસ અય્યર, કેએસ ભરત (વિકેટમેન), ઈશાન કિશન (વિકેટમેન), રવિચંદ્રન અશ્વિન, અક્ષર પટેલ, કુલદીપ યાદવ, રવિન્દ્ર જાડેજા, મોહમ્મદ શમી, મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમેશ યાદવ, જયદેવ ઉનડકટ, સૂર્યકુમાર યાદવ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *