આ ખેલાડીને અચાનક કેપ્ટન બનાવ્યો, ભારત-ઓસ્ટ્રેલિયા સિરીઝ પહેલા મોટી જાણકારી બહાર આવી

આ ખેલાડીને અચાનક કેપ્ટન બનાવ્યો, ભારત-ઓસ્ટ્રેલિયા સિરીઝ પહેલા મોટી જાણકારી બહાર આવી

ટીમ ઈન્ડિયાઃ રવિન્દ્ર જાડેજા મહિનાઓ બાદ મેદાનમાં પરત ફરવા માટે તૈયાર છે. તેને અચાનક કેપ્ટનશિપની જવાબદારી પણ સોંપવામાં આવી છે. રવિન્દ્ર જાડેજા IND vs AUS: ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે આવતા મહિનાથી 4 મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી રમાશે. વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ પર નજર કરીએ તો આ સિરીઝ ભારત માટે ઘણી મહત્વની બની રહી છે. આ શ્રેણીની પ્રથમ બે મેચ માટે ટીમ ઈન્ડિયાની જાહેરાત થઈ ચૂકી છે. આ ટીમમાં સ્ટાર ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજાનો પણ સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે, જે લાંબા સમયથી ઈજાથી પીડાઈ રહ્યો હતો. પરંતુ આ સીરીઝ પહેલા એક મોટા સમાચાર સામે આવી રહ્યા છે. રવિન્દ્ર જાડેજાને અચાનક એક ટીમનો કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો છે.

રવિન્દ્ર જાડેજા આ ટીમનો કેપ્ટન બન્યો હતો
રવિન્દ્ર જાડેજા ઓસ્ટ્રેલિયા સિરીઝ પહેલા પોતાની ફિટનેસ સાબિત કરી દેશે, જેથી તે 24 જાન્યુઆરીથી રણજી ટ્રોફીમાં સૌરાષ્ટ્ર તરફથી રમતા જોવા મળશે. સ્પોર્ટ્સસ્ટારના સમાચાર મુજબ તામિલનાડુ સામેની 4 દિવસીય મેચ માટે રવિન્દ્ર જાડેજાને સૌરાષ્ટ્રની ટીમનો કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો છે. તમને જણાવી દઈએ કે નિયમિત કેપ્ટન જયદેવ ઉનડકટને આ મેચમાંથી આરામ આપવામાં આવી શકે છે. ઓસ્ટ્રેલિયા શ્રેણીમાં જયદેવ ઉનડકટ પણ ટીમ ઈન્ડિયાનો ભાગ છે.

એશિયા કપ 2022 દરમિયાન ઇજાઓ
33 વર્ષીય રવિન્દ્ર જાડેજાને જમણા ઘૂંટણમાં ઈજા થઈ હતી. એશિયા કપ 2022માં તેને 2 મેચ રમ્યા બાદ જ બહાર કરવામાં આવ્યો હતો. આ પછી, તેણે આ ઈજા માટે સર્જરી પણ કરાવી અને ત્યારથી તે નેશનલ ક્રિકેટ એકેડમી (NCA)માં હતો. રવિન્દ્ર જાડેજા જેવા મોટા મેચ વિનરની ટીમમાં વાપસી એ તમામ ભારતીય ચાહકો માટે એક સારા સમાચાર હશે.

આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં આશ્ચર્યજનક આંકડા
રવિન્દ્ર જાડેજા ભારતીય ટીમના સૌથી મહત્વપૂર્ણ ખેલાડીઓમાંથી એક છે. તેણે ભારત માટે 60 ટેસ્ટમાં 24.71ની એવરેજથી 242 વિકેટ લીધી અને 3 સદીની મદદથી 36.57ની સરેરાશથી 2523 રન બનાવ્યા. રવીન્દ્ર જાડેજા બોલની સાથે સાથે બેટથી પણ મેચ બદલવાની શક્તિ ધરાવે છે.

પ્રથમ બે ટેસ્ટ માટે ટીમ ઈન્ડિયાઃ
રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), કેએલ રાહુલ (વાઈસ-કેપ્ટન), શુભમન ગિલ, ચેતેશ્વર પૂજારા, વિરાટ કોહલી, શ્રેયસ અય્યર, કેએસ ભરત (વિકેટમેન), ઈશાન કિશન (વિકેટમેન), રવિચંદ્રન અશ્વિન, અક્ષર પટેલ, કુલદીપ યાદવ, રવિન્દ્ર જાડેજા, મોહમ્મદ શમી, મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમેશ યાદવ, જયદેવ ઉનડકટ, સૂર્યકુમાર યાદવ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *