ભારત-ન્યૂઝીલેન્ડની મેચમાં ICC એ કરી આ મોટી જાહેરાત, જેનાથી ભારતીય લોકોને ખુશી મળશે

ભારત-ન્યૂઝીલેન્ડની મેચમાં ICC એ કરી આ મોટી જાહેરાત, જેનાથી ભારતીય લોકોને ખુશી મળશે

India vs New Zealand 2nd ODI: ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે રમાયેલી બીજી ODI મેચ બાદ ICC એ મોટી જાહેરાત કરી છે. આ મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયાએ 8 વિકેટે જીત મેળવી છે. ICC પુરુષોની ODI ટીમ રેન્કિંગઃ ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચેની ત્રણ ODI શ્રેણીની બીજી મેચ બાદ ICC પુરુષોની ODI ટીમ રેન્કિંગમાં મોટો ફેરફાર કરવામાં આવ્યો છે. બંને ટીમો વચ્ચે રમાયેલી આ મેચમાં ન્યૂઝીલેન્ડને 8 વિકેટથી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો, ત્યારબાદ તેને ICC મેન્સ વનડે ટીમ રેન્કિંગમાં મોટી ખોટ સહન કરવી પડી છે, જ્યારે ટીમ ઈન્ડિયાને આ મોટી જીતનો ફાયદો થયો છે.

ODI ટીમ રેન્કિંગમાં મોટો ફેરફાર
રાયપુરમાં ભારત સામેની હાર બાદ ન્યૂઝીલેન્ડ MRF ટાયર ICC મેન્સ ઓડીઆઈ ટીમ રેન્કિંગમાં નંબર 2 પર સરકી ગયું છે, જેણે ઈંગ્લેન્ડને ટોચ પર ધકેલી દીધું છે. આ મેચ પહેલા ન્યુઝીલેન્ડ 115 રેટિંગ પોઈન્ટ સાથે ટોપ પર હતું. ઈંગ્લેન્ડ 113 રેટિંગ પોઈન્ટ સાથે બીજા, ઓસ્ટ્રેલિયા 112 રેટિંગ પોઈન્ટ સાથે ત્રીજા અને ભારત 111 રેટિંગ પોઈન્ટ સાથે ચોથા ક્રમે છે. ભારત સામે આઠ વિકેટે હાર્યા બાદ ન્યુઝીલેન્ડ 113 રેટિંગ પોઈન્ટ સાથે બીજા સ્થાને છે. આ સાથે જ ભારત ચોથા નંબર પર આવી ગયું છે.

ટીમ ઈન્ડિયા પાસે ટોચ પર પહોંચવાની તક છે
જો ટીમ ઈન્ડિયા આ શ્રેણીમાં ન્યૂઝીલેન્ડને 3-0થી હરાવવામાં સફળ થાય છે તો તેની પાસે ICC ODI રેન્કિંગમાં નંબર વન બનવાની સુવર્ણ તક હશે. જો ટીમ ઈન્ડિયા આ સિરીઝમાં ક્લીન સ્વીપ કરે છે તો તેના 114 પોઈન્ટ્સ થઈ જશે અને ન્યૂઝીલેન્ડની ટીમ 111 પોઈન્ટ થઈ જશે. આવી સ્થિતિમાં આ સીરીઝ બાદ ટીમ ઈન્ડિયા પાસે વનડેમાં નંબર વન બનવાની તક છે. હાલમાં ટીમ ઈન્ડિયાએ આ સિરીઝમાં 2-0ની લીડ બનાવી લીધી છે.

વનડે વર્લ્ડ કપની તૈયારીઓ શરૂ થઈ ગઈ છે
આ વર્ષના અંતમાં, ODI વર્લ્ડ કપ માત્ર ભારતમાં જ રમાશે (ODI વર્લ્ડ કપ 2023). ટીમ ઈન્ડિયાએ હાલમાં જ શ્રીલંકા સામે રમાયેલી વનડે શ્રેણીથી તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે. આ મોટી ટૂર્નામેન્ટને જોતા ન્યૂઝીલેન્ડ સામે રમાનાર શ્રેણી ભારતીય ખેલાડીઓ માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. ટીમ ઈન્ડિયાએ છેલ્લી વખત વર્ષ 2011માં એમએસ ધોનીની કપ્તાનીમાં ODI વર્લ્ડ કપ જીત્યો હતો, આ વર્લ્ડ કપ પણ ભારતમાં જ રમાયો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *