ભારત-ન્યૂઝીલેન્ડની બીજી ODI મેચ રદ થશે, આ છે તેનુ મોટુ કારણ, લોકો પણ થયા દુખી…..

ભારત-ન્યૂઝીલેન્ડની બીજી ODI મેચ રદ થશે, આ છે તેનુ મોટુ કારણ, લોકો પણ થયા દુખી…..

IND vs NZ 2જી ODI: ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે હૈદરાબાદમાં રમાયેલી શ્રેણીની પ્રથમ ODI એ હાઈ-સ્કોરિંગ મેચ હતી જેમાં કુલ 686 રન થયા હતા. આમ છતાં ટીમ ઈન્ડિયા છેલ્લી ઓવરમાં જીતી ગઈ. હવે બંને ટીમના ખેલાડીઓ રાયપુરના શહીદ વીર નારાયણ સિંહ ઈન્ટરનેશનલ સ્ટેડિયમમાં આમને-સામને થશે. India vs New Zealand 2nd ODI, Weather Report: ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે શ્રેણીની બીજી ODI રાયપુરમાં રમાશે. અનુભવી ઓપનર રોહિત શર્માની આગેવાની હેઠળની ટીમે પ્રથમ વનડે જીતીને શ્રેણીમાં 1-0ની લીડ જાળવી રાખી છે. હૈદરાબાદમાં રમાયેલી સીરિઝની પ્રથમ ODI હાઈ સ્કોરિંગ મેચ હતી જેમાં ટીમ ઈન્ડિયા છેલ્લી ઓવરમાં જીતી ગઈ હતી. હવે બંને ટીમના ખેલાડીઓ રાયપુરના શહીદ વીર નારાયણ સિંહ ઈન્ટરનેશનલ સ્ટેડિયમમાં આમને-સામને થશે.

હૈદરાબાદમાં 686 રન બનાવ્યા હતા
હૈદરાબાદના રાજીવ ગાંધી ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચેની શ્રેણીની પ્રથમ ODI મેચ રમાઈ હતી. તે મેચમાં કુલ 686 રન બનાવ્યા હતા. વિસ્ફોટક ઓપનર શુભમન ગિલ (208)ની બેવડી સદીના કારણે ભારતે 8 વિકેટે 349 રન બનાવ્યા હતા, જે બાદ કિવી ટીમ 49.2 ઓવરમાં 337 રન બનાવીને ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી. મુલાકાતી ટીમ માટે માઈકલ બ્રાસવેલે 78 બોલમાં 12 ચોગ્ગા અને 10 છગ્ગાની મદદથી 140 રન બનાવ્યા હતા. હવે જોવાનું એ રહેશે કે રાયપુરમાં બેટનો ધડાકો જોવા મળે છે કે પછી બોલરો વિરોધી ટીમની ઇનિંગ્સને બરબાદ કરશે.

રાયપુરમાં વિલન બનશે હવામાન?
ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે શ્રેણીની બીજી વનડે 21 જાન્યુઆરીએ છત્તીસગઢના રાયપુરમાં રમાશે. આ મેચ જીત્યા બાદ યજમાન ટીમ 3 મેચની શ્રેણી પર કબ્જો કરી લેશે. ઘણા ક્રિકેટ ચાહકો હવામાનને લઈને ચિંતિત હશે. જોકે તેમના માટે સારા સમાચાર છે. Accuweather.com અનુસાર, 21 જાન્યુઆરીએ રાયપુરમાં મહત્તમ તાપમાન 32 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સુધી પહોંચી શકે છે. તે જ સમયે, રાત્રે તાપમાન 16 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સુધી ઘટી શકે છે. રાહતની વાત એ છે કે રમતના દિવસે અને તેના પહેલાના દિવસોમાં વરસાદની કોઈ શક્યતા નથી. ચાહકો માટે ખુશીની વાત છે કે હવામાન રમતમાં અડચણ નહીં બને.

કેવી હશે પીચ?
રાયપુરના ક્રિકેટ સ્ટેડિયમની પીચની વાત કરીએ તો તેને બેટ્સમેન ફ્રેન્ડલી માનવામાં આવે છે. આ મેદાન પર બોલરોને પણ મદદ મળે છે. તે ગતિ અને બાઉન્સ બંને મેળવી શકે છે. BCCIએ હિમાચલ પ્રદેશના પિચ ક્યુરેટર સુનીલ ચૌહાણને નિરીક્ષક તરીકે રાયપુર મોકલ્યા છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે પીચ પર થોડું ઘાસ મૂકવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *