ભારતની ટેસ્ટ ટીમમાં રિષભ પંતનું સ્થાન આ ખેલાડી લેશે, જે સૌથી મોટો દાવેદાર છે

ભારતની ટેસ્ટ ટીમમાં રિષભ પંતનું સ્થાન આ ખેલાડી લેશે, જે સૌથી મોટો દાવેદાર છે

ટીમ ઈન્ડિયાનો સ્ટાર વિકેટકીપર રિષભ પંત હાલમાં ક્રિકેટના મેદાનથી દૂર છે. ગયા મહિને દિલ્હીથી રૂડકીમાં પોતાના ઘરે જતી વખતે તેમની કારને અકસ્માત નડ્યો હતો. માર્ગ અકસ્માતમાં પંતનો આબાદ બચાવ થયો હતો પરંતુ તે ગંભીર રીતે ઘાયલ થયો હતો. રિષભ પંત રિપ્લેસમેન્ટઃ ટીમ ઈન્ડિયાનો સ્ટાર વિકેટકીપર રિષભ પંત હાલમાં ક્રિકેટના મેદાનથી દૂર છે. ગયા મહિને દિલ્હીથી રૂડકીમાં પોતાના ઘરે જતી વખતે તેમની કારને અકસ્માત નડ્યો હતો. માર્ગ અકસ્માતમાં પંતનો બચી ગયો હતો પરંતુ તે ખરાબ રીતે ઘાયલ થયો હતો.પંતની તાજેતરમાં સર્જરી થઈ છે અને એવી આશંકા છે કે તે લાંબા સમય સુધી ભારતીય ટીમની બહાર રહેશે. દરમિયાન, ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની આગામી ટેસ્ટ શ્રેણીમાં તેના સ્થાને લેવાના મુદ્દે વાતચીત ચાલી રહી છે.

ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે ટેસ્ટ સિરીઝ રમાવાની છે
રોહિત શર્માની કપ્તાનીવાળી ટીમ ઈન્ડિયા આવતા મહિને 9 ફેબ્રુઆરીથી ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ટેસ્ટ શ્રેણી રમશે. બંને ટીમો વચ્ચે 4 ટેસ્ટ મેચ રમાશે. પંત માટે આ શ્રેણીમાં રમવું અશક્ય છે. ટીમમાં વિકેટકીપર તરીકે બે ખેલાડીઓનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે – ઈશાન કિશન અને કેએસ ભરત. પ્લેઇંગ-11માં આખરે કયો ખેલાડી સ્થાન મેળવે છે તે જોવું રસપ્રદ રહેશે.

પંતે BAN સામે જોરદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું
રિષભ પંતે બાંગ્લાદેશ સામેની ટેસ્ટ શ્રેણીમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. તેણે ચિત્તાગોંગમાં રમાયેલી ટેસ્ટ મેચમાં 46 રન બનાવ્યા હતા. તે જ સમયે, મીરપુરમાં રમાયેલી બીજી ટેસ્ટ મેચમાં તે સદીથી માત્ર 7 રન દૂર રહ્યો હતો. તેણે બંને ઇનિંગ્સમાં કુલ 102 રન (93, 9) બનાવ્યા. આવી સ્થિતિમાં તેનું ન રમવું ટીમ ઈન્ડિયાને નુકસાન પણ આપી શકે છે.

અઝહરે પોતાનો અભિપ્રાય રાખ્યો
આ દરમિયાન ટીમ ઈન્ડિયાના પૂર્વ કેપ્ટન મોહમ્મદ અઝહરુદ્દીને આ મામલે પોતાનો અભિપ્રાય આપ્યો છે. તેને લાગે છે કે પંતની જગ્યાએ ઈશાન કિશનને તક આપવી વધુ સારું રહેશે. ભારત માટે 99 ટેસ્ટ અને 334 વનડે રમી ચૂકેલા અઝહરુદ્દીને પીટીઆઈને આપેલા ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું, ‘ઈશાન કિશનને ભારતીય ટેસ્ટ ટીમમાં પસંદ કરવામાં આવ્યો છે. મને લાગે છે કે તે વિકેટકીપર-બેટ્સમેન તરીકે પ્રબળ દાવેદાર હશે. ખાસ વાત એ છે કે તે ડાબોડી બેટ્સમેન છે. પંત પણ ડાબા હાથનો બેટ્સમેન છે.

ભરત પણ દાવેદાર છે
આંધ્રપ્રદેશ તરફથી રમતા 29 વર્ષીય કેએસ ભરત પણ પંતના સ્થાનનો દાવેદાર છે. તેણે તાજેતરમાં રણજી ટ્રોફી મેચમાં દિલ્હી સામે 80 અને હૈદરાબાદ સામે 89 રન બનાવ્યા હતા. તેણે ફર્સ્ટ ક્લાસ ક્રિકેટમાં ત્રેવડી સદી પણ ફટકારી છે. તેના નામે ફર્સ્ટ ક્લાસ ક્રિકેટમાં 9 સદી અને 27 અડધી સદી પણ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *