ભારત-ન્યૂઝીલેન્ડ સિરીઝની પહેલા રોહિત શર્માની કેપ્ટન્સી પર આ મોટા સમાચાર સામે આવ્યા….

ભારત-ન્યૂઝીલેન્ડ સિરીઝની પહેલા રોહિત શર્માની કેપ્ટન્સી પર આ મોટા સમાચાર સામે આવ્યા….

રોહિત શર્માની કેપ્ટન્સીઃ ભારતીય ટીમની કપ્તાની હાલમાં ઓપનર રોહિત શર્મા સંભાળી રહ્યો છે. તેણે પોતાના નેતૃત્વમાં શ્રીલંકા સામેની વનડે શ્રેણીમાં ટીમને જીત અપાવી હતી. હવે ન્યૂઝીલેન્ડને પણ ટીમ ઈન્ડિયાએ શ્રેણીમાં પરાજય આપ્યો છે. આ દરમિયાન રોહિતની કેપ્ટનશિપ સાથે જોડાયેલા એક મોટા સમાચાર સામે આવી રહ્યા છે. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમનો કેપ્ટન, ODI વર્લ્ડ કપ 2023: ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ હાલમાં તેના હોસ્ટિંગમાં ન્યૂઝીલેન્ડ સામે મર્યાદિત ઓવરોની ક્રિકેટ શ્રેણી રમી રહી છે. ટીમની કમાન ઓપનર રોહિત શર્મા પાસે છે અને તે પણ શાનદાર રીતે નેતૃત્વ કરી રહ્યો છે. તેણે શ્રીલંકા સામેની વનડે શ્રેણીમાં તેની કપ્તાની હેઠળ ટીમને જીત અપાવી હતી. હવે ટીમ ઈન્ડિયાએ પણ પ્રથમ વનડેમાં ન્યૂઝીલેન્ડને 12 રને હરાવીને શ્રેણીમાં લીડ મેળવી લીધી છે. શ્રેણીની બીજી વનડે 21 જાન્યુઆરીએ રમાશે. આ પહેલા પણ રોહિતની કેપ્ટનશીપ સાથે જોડાયેલા એક મોટા સમાચાર સામે આવી રહ્યા છે.

રોહિત વનડે વર્લ્ડ કપ સુધી કેપ્ટન રહેશે?
એક રિપોર્ટમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે રોહિત શર્મા આગામી ICC ODI વર્લ્ડ કપ-2023 સુધી જ કેપ્ટનશિપ સંભાળશે. ભારતે આ વર્ષના અંતમાં તેની યજમાનીમાં ODI વર્લ્ડ કપ રમવાનો છે. રોહિત તે વૈશ્વિક ટૂર્નામેન્ટમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કમાન સંભાળશે. આ ટૂર્નામેન્ટ સાથે, રોહિત શર્માનો ભારતના ODI કેપ્ટન તરીકેનો કાર્યકાળ સમાપ્ત થશે. નવા નિયુક્ત વાઇસ-કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યા આવતા વર્ષના T20 વર્લ્ડ કપ (2024) સુધી ભારતની મર્યાદિત ઓવરોની કેપ્ટનશીપ સંભાળશે.

હાર્દિકને મળશે જવાબદારી!
BCCIના સૂત્રોને ટાંકીને ઈનસાઈડ સ્પોર્ટના એક રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે રોહિત શર્મા આ વર્ષના અંત સુધીમાં ODI ટીમની કપ્તાની સંભાળી લેશે. બીસીસીઆઈને આશા છે કે રોહિત ટેસ્ટમાં કેપ્ટનશિપ કરવાનું ચાલુ રાખશે. જો કે તેની ટેસ્ટ કેપ્ટનશીપ અને ભવિષ્ય અંગેનો નિર્ણય વનડે વર્લ્ડ કપ બાદ લેવામાં આવશે. દરમિયાન, કેએલ રાહુલ ટેસ્ટની કેપ્ટનશીપ સંભાળવાની રેસમાં સૌથી આગળ છે.

બીસીસીઆઈના અધિકારીએ મોટી વાત કહી
બીસીસીઆઈના અધિકારીએ આ અહેવાલમાં કહ્યું, ‘અત્યારે, રોહિત આ વર્ષે વર્લ્ડ કપમાં ભારતની આગેવાની કરશે. આપણે આગળ શું કરવું તેની યોજના બનાવવી જોઈએ. આગામી કેપ્ટન કોણ હશે? માત્ર વસ્તુઓ થાય માટે રાહ નથી કરી શકો છો. ત્યારે જ હું આ અંગે થોડો પ્રતિભાવ આપી શકીશ. જો રોહિત 2023 વર્લ્ડ કપ પછી ODI ફોર્મેટ અથવા કેપ્ટનશિપ છોડવાનું નક્કી કરે છે, તો અમારે એક યોજના બનાવવાની જરૂર છે. તેણે આગળ કહ્યું, ‘હાર્દિક કેપ્ટન તરીકે સારું પ્રદર્શન કરી રહ્યો છે. તે યુવાન છે અને ભવિષ્યમાં તે વધુ સારું થશે. અત્યારે રોહિત પછી જોવા માટે તેના સિવાય બીજો કોઈ સારો વિકલ્પ નથી. તેમને ટેકો આપવો જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *