ભારત સામેની ટેસ્ટ મેચ પહેલા AUSનો આ ખેલાડી અચાનક ગભરાઈ ગયો, તેની પાછળ આ ભયાનક કરાણ છે

ભારત સામેની ટેસ્ટ મેચ પહેલા AUSનો આ ખેલાડી અચાનક ગભરાઈ ગયો, તેની પાછળ આ ભયાનક કરાણ છે

India vs Australia, 1st Test Match: ઓસ્ટ્રેલિયાના ભૂતપૂર્વ વિકેટકીપર બેટ્સમેન ઈયાન હીલી ભારત સામેની ટેસ્ટ શ્રેણી પહેલા અચાનક નર્વસ થઈ ગયા છે, જેની પાછળનું કારણ ખૂબ જ ભયાનક છે. ભારત સામે નાગપુરમાં 9 ફેબ્રુઆરીથી શરૂ થઈ રહેલી ચાર મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી પહેલા નારાજ ઈયાન હીલીએ મોટું નિવેદન આપ્યું છે. IND vs AUS: ઓસ્ટ્રેલિયાના ભૂતપૂર્વ વિકેટકીપર બેટ્સમેન ઈયાન હીલી ભારત સામેની ટેસ્ટ શ્રેણી પહેલા અચાનક નર્વસ થઈ ગયા છે, જેની પાછળનું કારણ ખૂબ જ ભયાનક છે. ઇયાન હીલીએ સ્વીકાર્યું છે કે 9 ફેબ્રુઆરીથી નાગપુરમાં શરૂ થનારી ભારત સામેની ચાર મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી પહેલા ઓસ્ટ્રેલિયા કોઈ વોર્મ-અપ મેચ નહીં રમે તે અંગે થોડી ચિંતિત છે.

એયુએસનો આ દિગ્ગજ ખેલાડી ભારત સામેની ટેસ્ટ શ્રેણી પહેલા અચાનક નર્વસ થઈ ગયો
ઓસ્ટ્રેલિયન ટીમ નાગપુરમાં શરુઆતની ટેસ્ટ પહેલા ભારતમાં એક પણ વોર્મ-અપ મેચ રમશે નહીં અને પ્રવાસી ટીમના સભ્ય ઉસ્માન ખ્વાજાએ તાજેતરમાં કહ્યું હતું કે આનાથી ઉપમહાદ્વીપમાં સ્પિન વિકેટ પર ટીમને નુકસાન નહીં થાય. ઉસ્માન ખ્વાજાએ તાજેતરમાં ઓસ્ટ્રેલિયન મીડિયામાં કહ્યું હતું કે, “જ્યારે આપણે રમીએ છીએ ત્યારે ત્યાંની વિકેટ સ્પિન થઈ શકે છે, પરંતુ ત્યાંની વિકેટ પણ ગાબા જેવી ઘાસથી ભરેલી હોઈ શકે છે, તેથી પ્રેક્ટિસ મેચોનો કોઈ અર્થ નથી.”

કારણ ભયંકર છે
ઉસ્માન ખ્વાજાએ કહ્યું, ‘મને લાગે છે કે આખરે અમે અમારો પાઠ શીખી લીધો છે. જ્યારે મેં સાંભળ્યું કે અમારી પાસે પ્રેક્ટિસ મેચ નથી, ત્યારે હું મુખ્ય કોચ એન્ડ્ર્યુ મેકડોનાલ્ડ પાસે ગયો અને કહ્યું, ‘સારું વિચાર’. બીજી તરફ, હીલી તેની સાથે સહમત ન થયો અને કહ્યું કે ખ્વાજા (જે હાલમાં ટોચના ફોર્મમાં છે) જેવા ખેલાડીને ભારતીય પીચો સાથે એડજસ્ટ થવાની જરૂર ન હોઈ શકે, પરંતુ ટીમમાં ઘણા એવા ખેલાડીઓ હશે જેઓ આ મેચમાં રમશે. ઉપ-મહાદ્વીપ. વિકેટની આદત પાડવી પડશે. ઈયાન હીલીએ ગુરુવારે સેન રેડિયોને કહ્યું, ‘ઈન-ફોર્મ બેટ્સમેન (ખ્વાજા) આવું જ કરી રહ્યો છે. વોર્મ-અપ મેચો ફોર્મમાં રહેલા ખેલાડીઓ માટે ન હોઈ શકે પરંતુ કેટલાક માટે તે જરૂરી છે.” ઓસ્ટ્રેલિયાના ભૂતપૂર્વ વિકેટકીપર ઈયાન હીલી ફોર્મમાં રહેલા ઉસ્માન ખ્વાજા સાથે સહમત નથી કે ભારતમાં 9 ફેબ્રુઆરીથી શરૂ થનારી ચાર ટેસ્ટ મેચો હશે નહીં. બોર્ડર-ગાવસ્કર શ્રેણી માટે પ્રેક્ટિસ મેચોની જરૂર છે.

ભારત વિ ઓસ્ટ્રેલિયા સિરીઝ મેચો:
ભારત વિ ઓસ્ટ્રેલિયા ટેસ્ટ શ્રેણી
પ્રથમ ટેસ્ટ, 9-13 ફેબ્રુઆરી, સવારે 9.30, નાગપુર, બીજી ટેસ્ટ, 17-21 ફેબ્રુઆરી, સવારે 9.30 વાગ્યે, દિલ્હી, ત્રીજી ટેસ્ટ, 1-5 માર્ચ, સવારે 9.30 કલાકે, ધર્મશાળા, ચોથી ટેસ્ટ, 9-13 માર્ચ, સવારે 9.30 કલાકે, અમદાવાદ

ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની પ્રથમ બે ટેસ્ટ માટે ટીમ ઈન્ડિયા
રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), કેએલ રાહુલ (વાઈસ-કેપ્ટન), શુભમન ગિલ, ચેતેશ્વર પૂજારા, વિરાટ કોહલી, શ્રેયસ અય્યર, કેએસ ભરત (વિકેટમેન), ઈશાન કિશન (વિકેટમેન), રવિચંદ્રન અશ્વિન, અક્ષર પટેલ, કુલદીપ યાદવ, રવિન્દ્ર જાડેજા, મોહમ્મદ શમી, મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમેશ યાદવ, જયદેવ ઉનડકટ, સૂર્યકુમાર યાદવ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *