ભારત ટીમના આ ખેલાડીએ ૩૭૯ રન મારીને ઇતિહાસ રચ્યો, જે રોહિત-વિરાટ પણ નથી કર્યો

ભારત ટીમના આ ખેલાડીએ ૩૭૯ રન મારીને ઇતિહાસ રચ્યો, જે રોહિત-વિરાટ પણ નથી કર્યો

પૃથ્વી શૉ ટ્રિપલ સેન્ચુરીઃ પૃથ્વી શૉએ રણજી ટ્રોફીની મેચમાં તોફાની ઇનિંગ રમતા ત્રેવડી સદી ફટકારી હતી. તેણે 379 રનની ઇનિંગ રમી હતી. આ સાથે તેણે ટીમ ઈન્ડિયામાં હોવાનો દાવો દાખવ્યો છે. મુંબઈ વિરુદ્ધ આસામ રણજીઃ સ્ટાર બેટ્સમેન પૃથ્વી શૉ ઘણા સમયથી ભારતીય ટીમની બહાર ચાલી રહ્યો છે. તે શાનદાર ફોર્મમાં ચાલી રહ્યો છે, પરંતુ તેમ છતાં પસંદગીકારો તેને તક આપવા માટે સહમત નથી. પરંતુ હવે તેણે મુંબઈ તરફથી રમતા આસામ સામે ત્રેવડી સદી ફટકારીને ટીકાકારોને જડબાતોડ જવાબ આપ્યો છે, પરંતુ તે 400 રનથી ચુકી ગયો હતો. ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

પૃથ્વી શોએ શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું
આસામની ટીમે ટોસ જીતીને પ્રથમ બોલિંગ કરવાનો નિર્ણય લીધો, જે તદ્દન ખોટો નીકળ્યો. મુંબઈ માટે પૃથ્વી શૉએ પ્રથમ દિવસે બેટિંગ કરતાં બેવડી સદી ફટકારી હતી. આ પછી, તેણે બીજા દિવસે પણ તેની ઝડપી બેટિંગ ચાલુ રાખી અને તોફાની ત્રેવડી સદી ફટકારી. તેણે આખી જમીન પર સ્ટ્રોક માર્યા. તેની બેટિંગ જોઈને વિરોધી બોલરોએ દાંત કચકચાવ્યા હતા. તેણે 383 બોલમાં 379 રન બનાવ્યા જેમાં 49 ફોર અને 4 સિક્સ સામેલ હતી. પરંતુ તે 400 રન પૂરા કરવામાં ચૂકી ગયો હતો.

આ જાયન્ટ્સને પાછળ છોડી દીધા
પૃથ્વી શૉ 379 રન બનાવતાની સાથે જ રણજી ટ્રોફીના ઈતિહાસમાં બીજો સૌથી વધુ સ્કોરર બની ગયો છે. તેણે 377 રન બનાવનાર સંજય માંજરેકરને પાછળ છોડી દીધો છે. રણજી ટ્રોફીમાં સૌથી વધુ સ્કોર બનાવવાનો રેકોર્ડ બીબી નિમ્બાલકરના નામે છે. તેણે 1948માં કાઠિયાવાડ સામે આ તોફાની ઇનિંગ રમી હતી. 23 વર્ષના પૃથ્વી શૉએ સુનીલ ગાવસ્કર અને ચેતેશ્વર પૂજારાને પાછળ છોડી દીધા છે. રણજી ટ્રોફીમાં ગાવસ્કરનો સર્વોચ્ચ સ્કોર 340 છે. તે જ સમયે, પૂજારાએ વર્ષ 2012માં કર્ણાટક સામે 352 રન બનાવ્યા હતા.

થોકા ટીમ ઈન્ડિયામાં હોવાનો દાવો કરે છે
ભારતીય ટીમને ફેબ્રુઆરી અને માર્ચમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ઘરઆંગણે 4 ટેસ્ટ મેચની શ્રેણી રમવાની છે. પૃથ્વી શૉએ ત્રેવડી સદી ફટકારીને પસંદગીકારોનું ધ્યાન પોતાની તરફ ખેંચ્યું છે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની શ્રેણીમાં તેને તક મળી શકે છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયા માટે 5 ટેસ્ટ મેચમાં 339 રન બનાવ્યા છે જેમાં એક સદી સામેલ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *