સચીનની સરખામણી વિરાટ કોહલી સાથે કરીને ગૌતમ ગંભીર ગુસ્સે થયો, અને કહ્યુ કે…..

સચીનની સરખામણી વિરાટ કોહલી સાથે કરીને ગૌતમ ગંભીર ગુસ્સે થયો, અને કહ્યુ કે…..

IND vs SL, 1st ODI મેચ: કોહલીએ સદી ફટકારતાની સાથે જ કોમેન્ટ્રી બોક્સથી લઈને સોશિયલ મીડિયાના પ્લેટફોર્મ પર માસ્ટર બ્લાસ્ટર સાથે સરખામણીઓ શરૂ થઈ ગઈ. લોકોએ ચર્ચા કરી હતી કે ટૂંક સમયમાં વિરાટ કોહલી સચિનનો સૌથી વધુ વનડે સદીનો રેકોર્ડ પણ પોતાના નામે કરી લેશે. IND vs SL, 1st ODI મેચ: ટીમ ઈન્ડિયામાં રન મશીન તરીકે ઓળખાતા વિરાટ કોહલીએ શ્રીલંકા સામેની ODI શ્રેણીની પ્રથમ મેચમાં ધમાકેદાર ઇનિંગ રમી હતી અને વર્ષની તેની પ્રથમ મેચમાં સદી ફટકારી હતી. હવે કોહલી સદી ફટકારે છે અને તે ભાગ્યે જ બને છે કે તેની સરખામણી ક્રિકેટના ભગવાન કહેવાતા મહાન ખેલાડી સચિન તેંડુલકર સાથે ન થાય. આ મેચમાં પણ એવું જ થયું.

કોહલીએ સદી ફટકારતાની સાથે જ કોમેન્ટ્રી બોક્સથી લઈને સોશિયલ મીડિયાના પ્લેટફોર્મ પર તેની તુલના માસ્ટર બ્લાસ્ટર સાથે કરવામાં આવી હતી. લોકોએ ચર્ચા કરી હતી કે ટૂંક સમયમાં વિરાટ કોહલી સચિનનો સૌથી વધુ વનડે સદીનો રેકોર્ડ પણ પોતાના નામે કરી લેશે. જોકે, વિરાટ કોહલીની સરખામણી સચિન તેંડુલકર સાથે કરવામાં આવતા ટીમ ઈન્ડિયાના પૂર્વ ઓપનર ગૌતમ ગંભીર ગુસ્સે થઈ ગયા હતા.

કોહલીની રમતના વખાણ કરતા ગૌતમ ગંભીરે કહ્યું કે સચિનના સમયમાં રન બનાવવા વધુ મુશ્કેલ હતા, કારણ કે તે સમયે ફિલ્ડિંગના નિયમો બેટ્સમેનોને અનુકૂળ ન હતા, જે આજે છે. આટલું જ નહીં ગૌતમ ગંભીરે શ્રીલંકાના બોલરોને પણ ખેંચ્યા હતા. તેણે કહ્યું કે ભારત સામે શ્રીલંકાની આ ખૂબ જ સરળ બોલિંગ હતી, જેના કારણે ટીમ ઈન્ડિયાનો સ્કોર 373 રન સુધી પહોંચ્યો હતો.

ગંભીરે શું કહ્યું?
સ્ટાર સ્પોર્ટ્સ સાથેની વાતચીત દરમિયાન ગૌતમ ગંભીરે કહ્યું, ‘તે ખૂબ જ સામાન્ય બોલિંગ હતી. ભારતીય બેટિંગ ઓર્ડરના ટોચના 3 બેટ્સમેનોએ ઘણા રન બનાવ્યા હતા. રોહિત અને કોહલી, શુભમનમાં પણ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં આટલા રન બનાવવાની ક્ષમતા છે અને તે સરળ હતું. આજે રોહિત અને શુભમન રન ​​બનાવી રહ્યા હતા. આ મારા માટે આશ્ચર્યજનક હતું. તમારે સાતત્યપૂર્ણ દેખાવ કરવો પડશે અને શ્રીલંકાની બોલિંગ મારા માટે ખૂબ જ નિરાશાજનક હતી.

આ મેચમાં વિરાટ કોહલીએ પોતાના કરિયરની 45મી સદી ફટકારી હતી અને આ સાથે તેણે એક દેશમાં 20 સદી ફટકારવાના તેંડુલકરના રેકોર્ડની પણ બરાબરી કરી હતી. આ તેની સતત બીજી વનડે સદી છે. ગયા મહિને તેણે ચટ્ટોગ્રામમાં બાંગ્લાદેશ સામે સદી ફટકારી હતી. કોહલી હવે કુલ વન-ડે સદીના મામલે પણ સચિન તેંડુલકરથી માત્ર 4 સદી દૂર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *