ભારતીય ખેલાડીએ બનાવ્યો આ મોટો રેકોર્ડ, જે બનાવનાર વિશ્વનો પ્રથમ બેટ્સમેન બન્યો

ભારતીય ખેલાડીએ બનાવ્યો આ મોટો રેકોર્ડ, જે બનાવનાર વિશ્વનો પ્રથમ બેટ્સમેન બન્યો

રોહિત શર્માનો રેકોર્ડઃ ભારતીય કેપ્ટન રોહિત શર્માએ શ્રીલંકા સામે 83 રનની તોફાની ઇનિંગ રમી હતી. તેણે પોતાની જ્વલંત બેટિંગથી બધાના દિલ જીતી લીધા હતા. આ સાથે તેણે એક મોટો રેકોર્ડ પોતાના નામે નોંધાવ્યો. રોહિત શર્મા બેટિંગઃ ભારતીય ટીમના કેપ્ટન રોહિત શર્માની ગણતરી વિશ્વના ખતરનાક ઓપનરોમાં થાય છે. તેણે ટીમ ઈન્ડિયા માટે ઘણી મેચો પોતાના દમ પર જીતી છે. જ્યારે તે પોતાની લયમાં હોય છે, ત્યારે તે કોઈપણ બોલિંગ આક્રમણને તોડી શકે છે. શ્રીલંકા સામેની પ્રથમ વનડેમાં તેણે તોફાની ઈનિંગ રમીને બધાના દિલ જીતી લીધા હતા. આ સાથે તેણે એક મોટો રેકોર્ડ પોતાના નામે નોંધાવ્યો. ચાલો તેના વિશે જાણીએ.

રોહિત શર્માએ આ કમાલ કરી બતાવી
રોહિત શર્મા પ્રથમ વનડેમાં ખૂબ જ સારી લયમાં જોવા મળ્યો હતો. તેણે આખા મેદાન પર સ્ટ્રોક ફટકાર્યા અને શુભમન ગિલ સાથે મળીને ભારતીય ટીમને મજબૂત શરૂઆત અપાવી. તેણે 67 બોલમાં 83 રન બનાવ્યા જેમાં 9 ફોર અને 3 લાંબી સિક્સ સામેલ હતી. તેની બેટિંગ જોઈને વિરોધી બોલરોએ દાંત કચકચાવ્યા હતા.

આ મોટો રેકોર્ડ બનાવ્યો
અગાઉ, બાંગ્લાદેશ સામેની બીજી વનડેમાં, રોહિત શર્મા ઈજાના કારણે 9માં નંબર પર બેટિંગ કરવા ઉતર્યો હતો અને તેણે ધમાકેદાર રીતે 51 રન બનાવ્યા હતા. પછી તે ઘાયલ થયો, પછી તેણે ધમાકેદાર બેટિંગ કરી. આ સાથે, રોહિત હવે સતત 2 ઇનિંગ્સમાં નંબર 9 અને નંબર 1 પર રમીને અડધી સદી ફટકારનાર વિશ્વનો પ્રથમ બેટ્સમેન બની ગયો છે. તેણે બાંગ્લાદેશ સામે 9માં નંબર પર રમતા 51 રન બનાવ્યા હતા. તે જ સમયે, શ્રીલંકા સામે ઓપનિંગ કરતી વખતે તેણે 83 રન બનાવ્યા હતા.

ભારતે ઘણી મેચ જીતી હતી
રોહિત શર્માના નામે ODI ક્રિકેટમાં 29 સદી છે. ODI ક્રિકેટમાં ત્રણ બેવડી સદી ફટકારનાર તે એકમાત્ર બેટ્સમેન છે. તેણે ભારત માટે 233 વનડેમાં 9376 રન બનાવ્યા છે. તે લાંબી સિક્સર મારવા માટે પ્રખ્યાત છે. તે ભારત માટે વર્ષ 2007માં ટી20 વર્લ્ડ કપ અને વર્ષ 2013માં ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફી જીતનારી ટીમનો પણ ભાગ રહી ચૂક્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *