આ દિગ્ગજ ભારતીય ક્રિકેટરે રોહિત શર્મા પર ઉઠાવ્યા અનેક સવાલ, કહ્યું કે આવો કેપ્ટન

આ દિગ્ગજ ભારતીય ક્રિકેટરે રોહિત શર્મા પર ઉઠાવ્યા અનેક સવાલ, કહ્યું કે આવો કેપ્ટન

રોહિત શર્માની ફિટનેસ અને કેપ્ટનશિપ પર પ્રશ્નોઃ રોહિત શર્મા શનિવારે સમાપ્ત થયેલી શ્રીલંકા સામેની T20 શ્રેણીમાં રમ્યો નથી. બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ સામે રમાયેલી વનડે શ્રેણી દરમિયાન તે ઈજાગ્રસ્ત થયો હતો, જે બાદ તે ટીમની બહાર છે.

ટીમ ઈન્ડિયાના વનડે અને ટેસ્ટ ટીમના કેપ્ટન રોહિત શર્માની ફિટનેસ પર સવાલો ઉઠી રહ્યા છે. સોશિયલ મીડિયા સિવાય હવે એક ભારતીય દિગ્ગજ ખેલાડીએ પણ તેની ફિટનેસ અને તેના કારણે તેની કેપ્ટન્સી પર સવાલ ઉઠાવ્યા છે. રોહિતની ફિટનેસ પર પણ સવાલો ઉઠી રહ્યા છે કારણ કે જ્યારથી તે કેપ્ટન બન્યો છે ત્યારથી તે લગભગ 55 ટકા મેચ જ રમી શક્યો છે. આ દરમિયાન તે મોટાભાગની મેચોમાં બહાર રહ્યો છે. રોહિત શર્માના કેપ્ટન બન્યા બાદ ટીમ ઈન્ડિયાએ 68 મેચ રમી છે, જેમાંથી માત્ર 39 મેચમાં જ રોહિતની મેદાન પર હાજરી જોવા મળી હતી.

ટીમ ઈન્ડિયાને પહેલો વર્લ્ડ કપ જીતાડનાર દિગ્ગજ ભારતીય ખેલાડી કપિલ દેવે એક ટીવી ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું કે રોહિત શર્મા એક સારો ખેલાડી છે પરંતુ તેની ફિટનેસને લઈને અનેક સવાલો ઉભા થાય છે. ટીમને એવા કેપ્ટનની જરૂર છે જે અન્ય ખેલાડીઓને ફિટનેસ માટે પ્રેરણા આપી શકે.

કપિલ દેવે નિવેદનમાં કહ્યું, ‘રોહિત શર્મામાં કોઈ ઉણપ નથી. તેની પાસે બધુ જ છે પરંતુ મને અંગત રીતે લાગે છે કે તેની ફિટનેસ પર એક મોટું પ્રશ્ન ચિહ્ન છે. શું તે ફિટ છે? કારણ કે કેપ્ટન એવો હોવો જોઈએ જે અન્ય ખેલાડીઓને ફિટ રહેવા માટે પ્રેરિત કરે, સાથી ખેલાડીઓએ તેમના કેપ્ટન પર ગર્વ અનુભવવો જોઈએ.

‘રોહિતની ફિટનેસ પર મોટી શંકા’

કપિલ દેવે વધુમાં કહ્યું, ‘હું ચોક્કસપણે કહી શકું છું કે રોહિતની ફિટનેસ પર મોટી શંકા છે. સુકાની બન્યા બાદથી તેણે વધુ રન બનાવ્યા નથી તેવી ઘણી ટીકા થઈ રહી છે, હું તેની સાથે સહમત છું પરંતુ મને નથી લાગતું કે તેની ક્રિકેટ કુશળતામાં કોઈ સમસ્યા છે. તે ખૂબ જ સફળ ક્રિકેટર છે. જો તે ફિટ થઈ જશે તો આખી ટીમ તેની આસપાસ રેલી કરશે.

વાસ્તવમાં, રોહિત શર્મા શનિવારે સમાપ્ત થયેલી શ્રીલંકા સામેની T20 શ્રેણીમાં રમ્યો નથી. બાંગ્લાદેશ પ્રવાસ સામે રમાયેલી વનડે શ્રેણી દરમિયાન તે ઈજાગ્રસ્ત થયો હતો, જે બાદ તે ટીમની બહાર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *