સૂર્યકુમાર તોફાની સદી ફટકારવા છતાં ટીમ ઈન્ડિયાની બહાર થશે! કારણ જાણી ને ચોંકી જશો

સૂર્યકુમાર તોફાની સદી ફટકારવા છતાં ટીમ ઈન્ડિયાની બહાર થશે! કારણ જાણી ને ચોંકી જશો

IND vs SL 1st ODI: શ્રીલંકા સામે T20 શ્રેણીની છેલ્લી મેચમાં તોફાની સદી ફટકારનાર સૂર્યકુમાર યાદવ પણ ODI ટીમનો એક ભાગ છે, પરંતુ અન્ય એક ખેલાડી તેના સ્થાન માટે દોડધામ કરી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં કોચ રાહુલ દ્રવિડ અને કેપ્ટન રોહિત શર્મા વિચારતા જ હશે.

ભારતીય ક્રિકેટ ટીમે વર્ષ 2023ની તેની પ્રથમ શ્રેણી જીતી હતી. તેણે ઓલરાઉન્ડર હાર્દિક પંડ્યાની કપ્તાનીમાં શ્રીલંકા સામેની T20 શ્રેણીમાં 2-1થી જીત મેળવી હતી. ભારતે શનિવારે રાજકોટના SCA સ્ટેડિયમમાં શ્રેણીની ત્રીજી અને અંતિમ T20 મેચ 91 રનના વિશાળ માર્જિનથી જીતી લીધી હતી. હવે રોહિત શર્માના નેતૃત્વમાં ટીમ ઈન્ડિયા વનડે શ્રેણી રમશે, જે 10 જાન્યુઆરીથી શરૂ થવાની છે.

10 જાન્યુઆરીથી વનડે શ્રેણી

ઓપનર રોહિત શર્મા સહિત કેટલાક વરિષ્ઠ ખેલાડીઓને શ્રીલંકા સામેની ટી20 શ્રેણીમાંથી આરામ આપવામાં આવ્યો હતો. હવે તમામ વનડે શ્રેણી માટે ટીમમાં પરત ફરશે. ભારતીય ટીમ હવે ગુવાહાટી પહોંચી ગઈ છે જ્યાં ત્રણ મેચની વનડે શ્રેણીની પ્રથમ મેચ રમાશે. કેએલ રાહુલ, વિરાટ કોહલી, જસપ્રિત બુમરાહ, મોહમ્મદ શમી, મોહમ્મદ સિરાજ અને શ્રેયસ અય્યર ODI શ્રેણી માટે ટીમનો ભાગ છે. T20 સિરીઝની છેલ્લી મેચમાં તોફાની સદી ફટકારનાર સૂર્યકુમાર યાદવ પણ ODI ટીમનો હિસ્સો છે, પરંતુ તેના સ્થાન માટે અન્ય એક ખેલાડી મેદાનમાં છે.

શું સૂર્યકુમાર અકબંધ રહેશે?

સૂર્યકુમાર યાદવે T20 શ્રેણીમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. મુંબઈના આ બેટ્સમેને રાજકોટ T20માં 112 રનની ઈનિંગ રમી હતી. તે નંબર-4 પર બેટિંગ કરવા ઉતરે છે. વનડેમાં આ નંબર પર તેની સામે અન્ય એક દાવેદાર છે – શ્રેયસ અય્યર. શ્રેયસે બાંગ્લાદેશ સામેની ટેસ્ટ શ્રેણીમાં ભાગ લીધો હતો અને શાનદાર બેટ બતાવ્યું હતું. હવે ટીમના મુખ્ય કોચ રાહુલ દ્રવિડ અને કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ગુવાહાટી વનડે માટે પ્લેઈંગ-11ની પસંદગી કરવા માટે થોડી માનસિક કસરત કરવી પડશે. જોકે અત્યારે સૂર્યકુમારને બાકાત રાખવું અશક્ય લાગે છે.

શ્રેયસને હળવાશથી લેવો મુશ્કેલ છે

મુંબઈના રહેવાસી 28 વર્ષીય શ્રેયસ ઐયરને પણ હળવાશથી લઈ શકાય નહીં. તેના પ્રદર્શનમાં સાતત્ય છે. તે અગાઉ બાંગ્લાદેશ સામેની ટેસ્ટ શ્રેણીમાં રમ્યો હતો અને બંને મેચમાં તેણે અડધી સદી ફટકારી હતી. તેણે પ્રથમ ટેસ્ટ મેચમાં 86 અને બીજી ટેસ્ટ મેચમાં 87 અને 29 રન બનાવ્યા હતા. તેણે બાંગ્લાદેશ સામે મીરપુર વનડેમાં 82 રનની શાનદાર ઇનિંગ રમી હતી.

શ્રીલંકા ODI માટે ભારતીય ટીમઃ રોહિત શર્મા (c), શુભમન ગિલ, વિરાટ કોહલી, સૂર્યકુમાર યાદવ, શ્રેયસ ઐયર, KL રાહુલ (wk), ઈશાન કિશન (wk), હાર્દિક પંડ્યા (vc), વોશિંગ્ટન સુંદર, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, કુલદીપ યાદવ, અક્ષર પટેલ, જસપ્રીત બુમરાહ, મોહમ્મદ શમી, મોહમ્મદ સિરાજ, ઉમરાન મલિક અને અર્શદીપ સિંહ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *