ટીમ ઈન્ડિયાનો આ ખેલાડી વર્ષ 2022નો રાજા બન્યો, જેણે એક પછી એક રેકોર્ડ બનાવ્યા

ટીમ ઈન્ડિયાનો આ ખેલાડી વર્ષ 2022નો રાજા બન્યો, જેણે એક પછી એક રેકોર્ડ બનાવ્યા

વર્ષ 2022: વર્ષ 2022 ક્રિકેટ ચાહકો માટે ખાસ વર્ષ રહ્યું નથી. ટીમ ઈન્ડિયાને આ વર્ષે એશિયા કપ અને T20 વર્લ્ડ કપ 2022 જેવી મોટી ટુર્નામેન્ટમાં હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. વર્ષ 2022માં ભલે ટીમ કંઈ ખાસ કરી શકી ન હતી, પરંતુ ભારતીય ક્રિકેટના એક સ્ટાર ખેલાડીએ આ વર્ષે ઘણા મોટા રેકોર્ડ બનાવ્યા. આ ખેલાડી બીજું કોઈ નહીં પણ વિસ્ફોટક બેટ્સમેન સૂર્યકુમાર યાદવ છે. સૂર્યકુમાર યાદવ વર્ષ 2022માં T20 ક્રિકેટમાં સૌથી સફળ બેટ્સમેન હતા. આ વર્ષે તેણે 31 ઇનિંગ્સમાં 46.56ની એવરેજ અને 187.43ની સ્ટ્રાઇક રેટથી 1,164 રન બનાવ્યા. આ દરમિયાન તેના બેટમાંથી 9 અડધી સદી અને 2 સદી જોવા મળી હતી.

સૂર્યકુમાર યાદવ આ વર્ષે T20 ક્રિકેટમાં સૌથી વધુ રન બનાવનાર ખેલાડી રહ્યો. આ સાથે તે એક કેલેન્ડર વર્ષમાં સૌથી વધુ રન બનાવનાર બેટ્સમેન પણ બન્યો હતો. તે આ સમયે T20 ક્રિકેટમાં નંબર વન બેટ્સમેન પણ છે.

સૂર્યકુમાર યાદવે તાજેતરમાં ન્યુઝીલેન્ડ પ્રવાસ પર સદી ફટકારી હતી. તેણે શ્રેણીની બીજી T20 મેચમાં 51 બોલમાં 111 રનની અણનમ ઇનિંગ રમી હતી. ન્યુઝીલેન્ડમાં આવું કરનાર તે પ્રથમ ભારતીય બેટ્સમેન બન્યો.

એક વર્ષમાં સૌથી વધુ મેન ઓફ ધ મેચ બનવાના મામલે સૂર્યકુમાર યાદવે વિરાટ કોહલીને પણ પછાડી દીધો હતો. કોહલી 2016માં 6 વખત મેન ઓફ ધ મેચ બન્યો હતો, જ્યારે સૂર્યકુમાર આ વર્ષે 7 વખત મેન ઓફ ધ મેચ બનવામાં સફળ રહ્યો હતો.

સૂર્યકુમાર યાદવ એક કેલેન્ડર વર્ષમાં સૌથી વધુ સિક્સર મારનાર બેટ્સમેન પણ બન્યો છે. તેણે આ વર્ષે કુલ 68 સિક્સર ફટકારી છે. આ પહેલા આ રેકોર્ડ મોહમ્મદ વસીમના નામે હતો. તેણે એક કેલેન્ડર વર્ષમાં 43 સિક્સર ફટકારી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *